PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ++ อู่ทำสีรถ เน้นคุณภาพ ++

tantan
08-01-2014, 23:25
เมื่อคืน (01.30 7 ม.ค. 57) ผมโดนรถจักรยานยนต์ขับชนท้าย ทำให้ฝากะบะบุบ กันชนบริเวณใต้ทะเบียนแตกหัก อยากทราบว่าอู่ที่ทำสีรถ ที่เน้นงานคุณภาพ ย่านฝั่งธนฯ (ผมอยู่แถวท่าพระ) แถวไหนทำได้ดีบ้างครับ ขอบพระคุณน้า ๆ มากครับ (กังวลใจมาก เพราะขับ triton มาเกือบสามปีไม่เคยมีรอย มาครั้งนี้โดนแบบนี้เครียดมากครับ)231794231797

tantan
08-01-2014, 23:31
231798 น้องคนขับจักรยานยนต์ที่มาชน อายุ 18 เองครับ ทั้งยังดื่ม Alcohol เมา พูดจากไม่รู้เรื่องยังดีที่มากับเพื่อนรุ่นพี่ที่ดื่มเหมือนกันแต่พูดรู้เรื่อง เข้าใจกันดี ทั้งนี้เรื่องได้เคลียจบในคืนนั้นครับ(ตีหนึ่งกว่าถึงตีห้า ผมไม่ได้นอนเลย) พ่อกับแม่ของน้องมาเคลียให้ค่าเสียหาย แต่ผมบอกจากใจเลยนะครับ ผมไม่อยากได้เลย ผมเห็นใจพ่อกับแม่น้องเค้ามาก ๆ พ่อกับแม่น้องเค้าทำนา ผมเองก็เป็นคนต่างจังหวัดเหมือนกัน เข้าใจและสงสารพ่อกับแม่เค้ามาก แต่ผมก็ต้องเอารถไปซ่อมมีค่าใ้ช้จ่าย(ผมทำประกันชั้น 3 ซ่อมเอง) ผมไม่อยากให้เกิดขึ้นเลยนะครับ (เรื่องมีอยู่ว่า ผมจนติดไฟแดงเพื่อมุ่งไปเส้นถ.พิษณุโลก แต่น้องเค้าขับรถเปลี่ยนเลน ด้วยความเมาเลยทำให้ชน เฮ้อ ผมเหนื่อยจังครับ ... ขอบคุณครับ

tantan
08-01-2014, 23:35
231799 ดูเหมือนไม่เยอะนะครับ แต่ทำให้ผมเครียดเลย รอยบุบ ยังมีรอยขีดลากลงไปอีกนะครับ เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นเลยจริง ๆ นะครับ จอดอยู่ดี ๆ งานเข้าเลย แต่ผมกับแฟนก็ไม่เป็นอะไรครับ ฟาดเคราะห์ไปตั้งแต่ต้นปี ขอบคุณอีกครั้งครับ..

pong11st
08-01-2014, 23:40
ขอให้หายไวๆกลับมาหล่อเหมือนเดิมนะครับน้า และที่สำคัญขอให้เจออู่ดีๆด้วยครับ

tantan
08-01-2014, 23:44
ขอให้หายไวๆกลับมาหล่อเหมือนเดิมนะครับน้า และที่สำคัญขอให้เจออู่ดีๆด้วยครับ..ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ คลับไททัน อบอุ่นอย่างนี้เอง ผมเข้ามาใหม่ ๆ เมื่อสี่ปีก่อน อบอุ่นอย่างไงก็ไม่เคยเปลี่ยน สำหรับอู่จะรอคำแนะนำจากน้า ๆ ในห้องนี้ก่อนครับ...