PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หนังหัวเกียร์ + หน้าปุ่มปรับแอร์ลอก เคลมได้ไหมครับ

pongsan
19-01-2014, 07:58
232944232945

หนังหัวเกียร์ + หน้าปุ่มปรับแอร์ลอก เคลมได้ไหมครับน้า ล่าสุดพวงมาลัยก็เริ่มลอกแล้ว

kongkitti
19-01-2014, 10:18
ถ้าไม่โดนพวกน้ำยาหรือสารเคมีและรถยังอยู่ในระยะรับประกัน ผมคิดว่าน่าจะเคลมได้ครับ

kro sang
19-01-2014, 14:36
รถผมก็เป็นเหมือนกัน หัวเกียร์ , พวงมาลัย , ปุ่มเครื่องเล่น , มือจับปิดประตูด้านในฝั่งคนขับ ลอก (สีพลาสติก) ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไร ปัจจุบันพวงมาลัยผมซื้อปอกหุ้มพวงมาลัยที่ขายตามร้านประดับยนต์มาใส่ ส่วนหัวเกียร์ก็ซื้อปอกหุ้มลายคลาสิกตามท้องตลาดทั่วไปสวมหุ้มไว้ ส่วนปุ่มเครื่องเล่นลอก1 ปุ่มคือ ปุ่ม Net ที่เอาไว้กดฟังเพลงถัดไป สาเหตุที่ลอกน่าจะเป็นที่ผมกดปุ่มนี้บ่อยที่สุด ตอนนี้ใช้รีโมทแทน กลัวลอกไปมากกว่าเดิม ส่วนมือจักปิดประตูด้านในฝั่งคนขับ สีพลาสติก ลอก น่าจะเกิดจากใช้ดึงปิดประตูบ่อย
ไม่เคยถามศูนย์เรื่องเคลม ว่ากรณีแบบนี้เคลมได้ไหม รถใช้งาน 40,000โล 2 ปี 1 เดือน แต่ผมคิดว่า น่าจะเคลมไม่ได้ แม้ว่ายังอยู่ในระยะประกัน ก็ตาม เพราะ อาการหรือสิ่งเหล่านี้ไม่มีผลต่อการขับขี่