PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยชี้เป้าร้านยางหน่อยครับ

moreantes044
22-01-2014, 22:25
อยากได้ ยางใหม่ 265 75 r16
ในแปดริ้วร้านไหนราคา ดีบ้างครับ แล้ว ยาง mud กับ all ต่างกันยังไงอ่าครับ
รบกวนน้าๆด้วยนะครับ

tawodd
24-01-2014, 10:02
ดันๆๆๆๆ ^ ^

dsign
24-01-2014, 11:49
...บุญยางครับ ไปประจำ แต่ก็ต้องลองถามๆ ร้านอื่นๆดูหลายๆร้านก่อนก็ได้ครับ เด๋วนี้มีร้านเปิดใหม่ๆเยอะแยะมากมายในแปดริ้ว กำเงินไว้ก่อน ร้านไหนยางสดกว่าถูกกว่าก็จัดไป...
... ส่วนเรื่อง ยาง Mud ดอกหนาบั้งใหญ่ ไว้ตะกุยดิน โคลน เหมาะสุด ถนนดำเจอน้ำ ระวังหมุนครับ เสียงดังและกระด้าง ถ้ารับได้จัดไป ราคามีหลายเกรด แล้วแต่แบรนด์ครับ...
...ส่วน ALL เป็นยาง กึ่งMud แต่ใช้ได้กับ ถนนดำได้ ตะกุยก็พอได้ ลุยโคลนก็พอไหว แต่ราคาค่อนข้างสูง มีหลายเกรด ราคาตามแบรนด์ ครับ...
...อ้อ ที่สำคัญ ใส่ยางใหญ่ๆ หาร้านถ่วงตั้งศูนย์ดีๆหน่อยนะครับ ไม่งั้นยางสึก เป็นบั้ง เสียดายแย่... :Banane54::Banane54::Banane54:

moreantes044
26-01-2014, 22:04
...บุญยางครับ ไปประจำ แต่ก็ต้องลองถามๆ ร้านอื่นๆดูหลายๆร้านก่อนก็ได้ครับ เด๋วนี้มีร้านเปิดใหม่ๆเยอะแยะมากมายในแปดริ้ว กำเงินไว้ก่อน ร้านไหนยางสดกว่าถูกกว่าก็จัดไป...
... ส่วนเรื่อง ยาง mud ดอกหนาบั้งใหญ่ ไว้ตะกุยดิน โคลน เหมาะสุด ถนนดำเจอน้ำ ระวังหมุนครับ เสียงดังและกระด้าง ถ้ารับได้จัดไป ราคามีหลายเกรด แล้วแต่แบรนด์ครับ...
...ส่วน all เป็นยาง กึ่งmud แต่ใช้ได้กับ ถนนดำได้ ตะกุยก็พอได้ ลุยโคลนก็พอไหว แต่ราคาค่อนข้างสูง มีหลายเกรด ราคาตามแบรนด์ ครับ...
...อ้อ ที่สำคัญ ใส่ยางใหญ่ๆ หาร้านถ่วงตั้งศูนย์ดีๆหน่อยนะครับ ไม่งั้นยางสึก เป็นบั้ง เสียดายแย่... :banane54::banane54::banane54:

ขอบคุณมากเลยครับน้าผมไปยกสูงร้าน บุญยางมาตอนช่วงน้ำท่วมปีที่แล้วแต่ยัง ไม่ได้เปลี่ยนยางครับ กะลุยน้ำให้พอก่อน
ตอนนี้ก็น่าจะถึงเวลาแล้ว ถ้าเอายาง all ก็คงต้องเก็บเงินเพิ่มสักหน่อย ว่าแต่ มียี่ไหนราคา น่าคบหาบ้างครับ^^