PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกียร์ 2 มีเสียงดัง

redtag
13-09-2008, 20:57
อาการเกิดมาประมาณ 2 อาทิตย์แล้วครับ คือเมื่อเปลี่ยนเป็นเกียร์ 2 รอบต่ำอยู่ที่ประมาณ 1600 ที่คันเกียร์สั่นมีเสียงดัง แกะๆ เหมือนเหล็กกระทบกัน เอามือจับคันเกียร์จะไม่ได้ยินเมื่อปล่อยก็ได้ยินอีก เป็นอยู่เกียร์เดียว สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรครับ เพิ่งลองสังเกตุเมื่อเชัานี้ เมื่ออยู่เกียร์ 3 ลองเอามือจับคันเกียร์ดู จะโยกได้มากกว่าเกียร์อื่นมาก (Clearance) ปรกติหรือเปล่า 4*2 ตัวธรรมดาถอยต้นปี 06 ครับ