PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีข้อสงสัยเรื่อง srs โชว์

jessada
08-02-2014, 07:46
รถผม ไฟ SRS โชว์ ขอเล่าเหตุก่อนหน้าก่อนนะครับ
รถผมเป็นรุ่น M10
ก่อนทำ cruise (DIY) มันโชว์ ครั้งนึง (ก่อนทำนะครับ) พาเข้าศูนย์บอก Clock Spring เสีย เครื่องฟ้อง error ที่ clock spring หลังจากนั้นไม่นานประมาณอาทิตย์นึงโชว์อีก ผมก็เลยไม่สนใจเพราะแกะรถบ่อย คิดเองว่าสงสัยว่าโชว์เพราะผมเอง ก็เลยปล่อยให้มันโชว์เลย 3 เดือน

หลังจากนั้นก็มา DIY cruise กับน้าบอล น้าคม (ไฟ srs ยังไม่ได้เคลียร์นะครับกะว่าจะเคลียร์ทีเดียวหลังทำ cruise เสร็จ)
และเมื่อวันที่ 1 ที่ผ่านมาเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็เลยฝากช่างเช็คให้ ช่างก็บอกว่า Clock Spring เสีย เพราะ error code ที่ clock spring เหมือนกัน แต่เคลียร์ code ให้แล้ว คิดในใจว่าคงไม่โชว์อีกแล้ว มาวันนี้ วันที่ 8 อาทิตย์นึงพอดี (ตั้งแต่วันที่ 1-8 ก.พ ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับรถเลย) เช้านี้ขับรถออกจากบ้านไปทำงาน srs มันโชว์อีกแล้ว ตอนนี้ก็เลยสงสัยว่า ตกลง ไฟ srs ที่โชว์นี่ มันเป็นเพราะผมหรือเป็นที่ระบบ clock spring กันแน่

น้าว่าเป็นที่ clock spring รึป่าวครับ

noummy
05-03-2014, 21:08
ของผม clock spring เสียจริงครับ ไฟลูกโป่งโชว์หราเลย... เกือบปีแระ
ลบโค๊ตยังไงก็ไม่หาย

jessada
06-03-2014, 07:37
ว่าสุดไปเปลี่ยนเบลมา เซ็นเซอร์เบล เสีย เปลี่ยนมา 2 วันละ ตอนนี้ยังไม่โชว์ รอดูอาการอยู่ครับ ศูนย์เค้าประกัน 6 เดือน หรือ 10000 โล

chalees
07-03-2014, 08:40
เป็นเหมือนกันครั้งแรกรีเช็ตโค๊ดหายเดือนเดียวตอนนี้กะลังให้ศูนย์เช็คอีกทีหุหุ

pk_kom
07-03-2014, 16:28
ว่าสุดไปเปลี่ยนเบลมา เซ็นเซอร์เบล เสีย เปลี่ยนมา 2 วันละ ตอนนี้ยังไม่โชว์ รอดูอาการอยู่ครับ ศูนย์เค้าประกัน 6 เดือน หรือ 10000 โล

อ้ายเจษพมว่าหายแล้วหละ เซ็นต์สองตัวนี้พมก็เคยแงะผ่อเหมือนกัน....แต่ลืมบอกไปเมื่อตอนนั้น

jessada
07-03-2014, 17:13
อ้ายเจษพมว่าหายแล้วหละ เซ็นต์สองตัวนี้พมก็เคยแงะผ่อเหมือนกัน....แต่ลืมบอกไปเมื่อตอนนั้น

ก็หวังอยู่เหมือนกั๋นครับ บ่าต้องกลับมาแหม บ่าอยากเข้าศูนย์แล้ว

ponheart
07-03-2014, 20:17
ขอให้หายขาดคับ. ของผมรอไปลบตอน 70,000โล. อันนี้ขึ้นเพราะใจร้อน. ถอดสายตอนที่ยังไม่ได้ถอดขั้วแบตครับ