PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครมมาแล้ว mx6

bait
08-02-2014, 14:00
มาอัพเดทปัญหารถผมครับ...
vv
vv
วันนี้เข้าไปเครมที่ร้านเครมโช๊คmx6เรียบร้อยแล้วครับ ขับนิ่งไม่มีโคลงๆย้อยๆดิ้นๆเลย สรุปmx6เจ๊ง แต่มีเรื่องครับ

คือผมไปชื้อmx6 ที่ร้าน4Wheelpart ถนนเกษตร-นวมินทร์ เมื่อต้นเดือนเมษายนปี56 ชื้อเสร็จผมก็ถามหาใบเสร็จ คนที่ขายให้(น่าจะเป็นช่างในร้าน) บอกว่าไม่ต้องก็ได้ครับ ผมจำพี่ได้ ผมก็ไม่อะไรมาก(คงไม่เจ๊งง่ายๆแน่ น่าจะใช้ได้ไปอีก2-3ปีน่ะ) พอวันนี้ไปเครมถามหาให้เสร็จ บอกว่าพี่คนนี้บอกว่าไม่ต้องอ่ะครับ(พี่คนนั้นก็ยืนยันว่าใช่)
ร้าน--บอกว่าจะให้ผมทำไงล่ะ
ผม-- อ้าว!!!!โช๊ตเสียก็เครมซิครับ
ร้าน--โช๊ตมันไม่รั่ว ไม่มีน้ำมันรั่วจะให้เครมไงอ่ะครับ(ถอดออกมาแล้ว ตัวนึงดีดคืนเร็วกว่าอีกตัว)
ผม--งั้นลองใส่กลับคืนแล้ววิ่งไปเทสด้วยกันไหมล่ะ
ร้าน--ทำมึนๆ แล้วบอกงั้นขอค่าสึกหรอและเครม1000
ผม--ก็โอเค ยอม
แล้วร้านก็หยิบมาหนึ่งต้น ผมเลยถามว่าไม่เครมเป็นคู่เหรอครับ
ร้าน--ก็เสียข้างนึงนิ
ผม--แล้วพี่รู้ได้ไงว่าตัวไหนเสีย!!!
ร้าน--ทำมึนๆอีกรอบ แล้วเงียบไปพักนึง แล้วบอกว่า ถ้าเครมทั้งคู่จ่ายเพิ่ม4000
ผม--ขี้เกียจเรื่องมากเลยยอมๆมันไป(ใจในก้อดีว่ะ ได้โช๊คmx6ใหม่ในราคา4000)
ใส่เสร็จก้อจ่ายตังให้มันไป แล้วก็ขับออกมาเลย โดยไม่พูดอะไรใดๆทั้งสิ้น
**** ในใจคิดตลอดว่า เอี้ย..ถ้าโช๊คไม่เสีย กรูไม่มาเครมให้เกิดเรื่องหรอก แล้วทำไมต้องให้น้ำมันรั่วด้วยว่ะ ถึงเครมได้ ทั้งๆที่อาการมันฟ้องอยู่ เห้อ... ***
เล่ายาวนิดนึงน่ะครับ ที่เล่าผมได้ตัดรายละเอียดย่อยๆออกไปด้วยน่ะครับ ไม่งั้น ยาวกว่านี้อีกครับ
ปล... ฝากเตือนน้าๆชื้ออะไรก็แล้ว อย่างไงก้อต้องเอาใบเสร็จมาด้วยน่ะครับ ถึงจะเชื่อใจร้านขนาดไหนก็แล้วแต่ เอาใบเสร็จมาเพื่อป้องกันตัวเองด้วยน่ะครับ หมดระยะประกันค่อยขย้ำทิ้งครับ

boka
08-02-2014, 14:05
แล้วถ้า ร้านไปเครมอีกที ได้ของมาฟรี

4000 นี้หวานเลย

bait
08-02-2014, 14:27
แล้วถ้า ร้านไปเครมอีกที ได้ของมาฟรี

ถือซะว่าทำบุญครับ
ซึ่งเคยมีเครสแบบนี้ มาแล้วครับ
ตอนนั้นเล่นรถใหม่ๆไม่ค่อยรู้เรื่อง ร้านสุดยอดการยางใส่mx6ให้ ก็ใช้งานดีมาตลอด พอมีคนนั่งกระบะหลัง3-4คน กระแทกเนินในหมู่บ้านดังตึง แล้วมีอาการโคลงๆมาตลอด ไปที่ร้าน ถอดมาเช๊คก็ปกติ น้ำมันไม่รั่ว ก็ใส่กลับคืน ไม่ยอมเครมให้ สุดท้ายทนไม่ไหว ชื้อคายาบ้าใส่แทนแล้วส่งไปเช๊คดู(แล้วมารู้ทีหลังว่าที่ใส่มายาว26" ซึ่งตอนนั้นยังไม่ได้ยกเลย ) พอเช๊คแล้วปรากฏว่าวาวล์เจ๊ง!!! ก้อเครมได้ปกติอ่ะครับ ไม่เสียตัง ได้มาแล้วก้อขาย ชื้อmx6ยาว22"มาใส่แทนครับ

Tooktik
08-02-2014, 14:30
สรุปว่าเป็นที่โช๊คไม่ใช่แหนบ แต่ "เครมเสียเงิน"เพราะไม่มีใบเสร็จ
แล้วตัวเครมเอาใบเสร็จมาเปล่าน้า

siriwan3699
08-02-2014, 14:49
กรณีศึกษาครับ น้าเชา เพราะฉนั้น น้า ๆ จะซื้อของทั้งที เลือกร้านที่น่าเชื่อถือ
ถามหาใบเสร็จและใบรับประกันด้วย เต็มที่ก้อโพสถามน้า ๆ ในนี้ก่อนก็ได้ครับ
ถ้าถามผม ๆ แนะนำ top power บางแสนครับ ชัวร์ คอนเฟิร์ม 555

bait
08-02-2014, 18:13
สรุปว่าเป็นที่โช๊คไม่ใช่แหนบ แต่ "เครมเสียเงิน"เพราะไม่มีใบเสร็จ
แล้วตัวเครมเอาใบเสร็จมาเปล่าน้า

ร้านมันตัดระยะเวลารับประกันที่เหลืออีก2เดือนครับ ชังครับแค่2เดือน

SRT
08-02-2014, 20:26
ร้านนี้....ระำ จริงๆ

Gasjan
08-02-2014, 21:39
ส่วนมากแบบนนี้ครับ ตอนไปซื้อต้อนรับดี ตอนเคลมบ่ายเบี่ยงอ้างสารพัด ถือว่าทำบุญครับน้าเชา

bait
09-02-2014, 09:43
ส่วนมากแบบนนี้ครับ ตอนไปซื้อต้อนรับดี ตอนเคลมบ่ายเบี่ยงอ้างสารพัด ถือว่าทำบุญครับน้าเชา

ถูกต้องเลยครับ..... ช่ายครับถือว่าทำบุญวันเกิดแล้วครับ พอมันเครมได้ตัวใหม่ ก็เอามาขายราคาเต็มอีก

turbo129
10-02-2014, 14:22
ถือซะว่าทำบุญครับ
ซึ่งเคยมีเครสแบบนี้ มาแล้วครับ
ตอนนั้นเล่นรถใหม่ๆไม่ค่อยรู้เรื่อง ร้านสุดยอดการยางใส่mx6ให้ ก็ใช้งานดีมาตลอด พอมีคนนั่งกระบะหลัง3-4คน กระแทกเนินในหมู่บ้านดังตึง แล้วมีอาการโคลงๆมาตลอด ไปที่ร้าน ถอดมาเช๊คก็ปกติ น้ำมันไม่รั่ว ก็ใส่กลับคืน ไม่ยอมเครมให้ สุดท้ายทนไม่ไหว ชื้อคายาบ้าใส่แทนแล้วส่งไปเช๊คดู(แล้วมารู้ทีหลังว่าที่ใส่มายาว26" ซึ่งตอนนั้นยังไม่ได้ยกเลย ) พอเช๊คแล้วปรากฏว่าวาวล์เจ๊ง!!! ก้อเครมได้ปกติอ่ะครับ ไม่เสียตัง ได้มาแล้วก้อขาย ชื้อmx6ยาว22"มาใส่แทนครับ

ทำบุญแพงจังเลยคับ....

MEAW_SAN
15-02-2014, 23:10

หวานสู้ของท่านได้มะ