PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องคอนโซลซ้ายเสียงเหมือนยางสีกันครับ

ponpak.s@gmail.com
18-02-2014, 12:53
รถผมเป็นไทรทัน เมกะแคป ปี 2013 เวลาวิ่งจะมีเสียงเหมือนพลาสติกหรือยางสีกันนี่แหละคอลโซลด้านซ้าย ดังบ้างไม่ดังบ้างครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดใครเคยเจอเคสนี้บ้างครับ แล้วแก้ไขยังไงครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
ผมนำรถเข้าศูนย์ให้ช่างดู แล้วถอดตรงเก๊ะเก็บของแล้ววิ่งเสียงเงียบแหะแต่ประกอบใหม่ก็ดังเหมือนเดิมครับ .............งงแหละเซ็งมากไม่รู้จะทำยังไงครับ เครียดเลย:i42:

turbo129
18-02-2014, 16:10
ของผมก็ดังครับน้าเปิดเพลงเอาครับ....อิอิ

ponpak.s@gmail.com
18-02-2014, 16:18
ของผมก็ดังครับน้าเปิดเพลงเอาครับ....อิอิ

มีเพื่อนแล้วดีใจจัง ดังเหมือนกัน:Banane17::smilingface (52): ไม่รู้จะเป็นอะไรใหมเนี่ย

aekbodin_srabua
18-02-2014, 16:21
มันเอกลักษณ์ของ triton ไม่ว่าจะด้งอี๊ดๆแอ๊ดๆ ก๊อกๆแก๊กๆ ดังภายในและภายนอก (แหนบ,คลัช) อิๆๆ

turbo129
18-02-2014, 16:24
ไม่ต้องห่วงครับยี่ห้ออื่นก็เป็น....แต่หลังจาก 2-3 ปีครับ...แต่ ไทรทั่นเราดีเสมอต้นเสมอปลาย...ดังตั้งแต่แรกออกเลย....5555

MEAW_SAN
19-02-2014, 08:56
ของผมเซอราวฮะตั้งแต่ป้ายแดง เบาะคนนั่งหลัง ยางขอบประตู แป้่นกดแตร คอนโซลกลาง แก้ได้บ้างไม่ได้บ้าง ชินแล้วครับ ไม่รุ่นแรงอะไรอิอิ

jakkit
19-02-2014, 16:56
ดังเหมือนกันก๊อกๆแก๊กๆ 4 ปีแล้ว หาตั้งนาน ก็ยังไม่เจอ เคยเห็นในบอร์ดนานแล้วดังที่ตัวกล่อง ecu หรือยังไงไม่แน่ใจ รอผู้รู้ชี้แจงจะดีกว่าครับ

Dr.BU
21-02-2014, 11:10
รถผมก็ดังครับได้ยินเสียงตอน เวลาขับช้าๆตอนหยอดหลุมครับ เสียงคล้ายๆกับยางเสียดสีกัน
เอารถเข้าศุนย์ ช่างเอาเคเบิลไทร์รัดสายไฟทีเสียดสีกับหัวเก็งในห้องเครื่อง
ขับรถกลับบ้าน สรุปเสียงไม่หาย แต่คอนโซลเป็นรอยงัด2รอย เฮ้ออออกลุ้ม
!! แต่น้าๆไม่ต้องถามนะครับว่าผมเอารถไปทำที่ศูนย์ใหน ?
เพราะผมไม่บอกหรอกว่า เอาไปทำที่ ศูนย์หนองไม้แดง ชลบุรี

turbo129
21-02-2014, 14:55
รถผมก็ดังครับได้ยินเสียงตอน เวลาขับช้าๆตอนหยอดหลุมครับ เสียงคล้ายๆกับยางเสียดสีกัน
เอารถเข้าศุนย์ ช่างเอาเคเบิลไทร์รัดสายไฟทีเสียดสีกับหัวเก็งในห้องเครื่อง
ขับรถกลับบ้าน สรุปเสียงไม่หาย แต่คอนโซลเป็นรอยงัด2รอย เฮ้ออออกลุ้ม
!! แต่น้าๆไม่ต้องถามนะครับว่าผมเอารถไปทำที่ศูนย์ใหน ?
เพราะผมไม่บอกหรอกว่า เอาไปทำที่ ศูนย์หนองไม้แดง ชลบุรี
ขอบคุณครับที่ไม่บอกว่า เอาไปทำที่ ศูนย์หนองไม้แดง ชลบุรี เห่อๆ

persmall
07-03-2014, 10:45
ผมเจอเสียงดังเบาๆ เหมือนพลาสติกถูกัน ด้านซ้าย หาจนเจอว่าอยู่ที่กระจกหน้าพลาสติกตะแกรงใต้ที่ปัดน้ำฝนเอามือกดดู ถูกระจกขึ้นลงดังอี๊ดแอ๊ด ๆ ทดลองเอาสเปร์ยหล่อลื่นฉีด หายเลย พอแห้งดังอีก ต้องทำให้มันหยุดถูกันครับ พลาสติกนี้ไม่ได้ติดแน่นมันเคลื่อนตัวได้

Dr.BU
07-03-2014, 12:25
ผมเจอเสียงดังเบาๆ เหมือนพลาสติกถูกัน ด้านซ้าย หาจนเจอว่าอยู่ที่กระจกหน้าพลาสติกตะแกรงใต้ที่ปัดน้ำฝนเอามือกดดู ถูกระจกขึ้นลงดังอี๊ดแอ๊ด ๆ ทดลองเอาสเปร์ยหล่อลื่นฉีด หายเลย พอแห้งดังอีก ต้องทำให้มันหยุดถูกันครับ พลาสติกนี้ไม่ได้ติดแน่นมันเคลื่อนตัวได้
ต้องไปทำดูบ้างแล้วววว ไม่งั้นต้องฟังแต่เพลงเท่งตลอด อ๊อด แอด ๆๆๆๆ