PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถ้ารถจำเป็นต้องจอดตากแดดตากฝนทุกวันน้าๆ มีวิธีการยังไงบ้างครับ

Leoguitarthai
01-03-2014, 13:29
หาที่ร่มอันนี้หายากมากครับที่ทำงานเป็นที่โล่ง หาร่มจอดยากมาก ผมข้อระบายหน่อยนะครับกับความไม่ยุติธรรม สาเหตุตอนนี้ที่ทำงานย้ายไปตึกใหม่ แต่มีข้าราชการจากหน่วยอื่นย้ายมาที่ตึกเก่าซึ้งพวกผมจอดรถกันมานาน 3 ปีแล้ว เค้าสั่งให้ยามตั้งกรวยห้ามจอด(แต่พวกมันที่ย้ายมากลับจอดได้ แถมบอกขู่คนอื่นที่มาจอดว่าถ้ามาจอดจะล็อคประตูไม่ให้รถออกเอาสิมึง.....ข่มกับลูกจ้างเก่งจริงๆเลย ทำไมไม่ไปเก่งกับ ผอ. อธิบดีบ้างวะ นี้ขนาดเป็นข้าราชการมึงยังกร่างขนาดนี้ ถ้าเป็น รมต. คงจะ.......คิดเอาเองครับนักเลงจริงๆ ขอระบายหน่อยนะครับน้าไม่ว่ากันนะครับ) พอจะมีวิธีไหนบ้างครับขอบคุณทุกคำตอบครับน้าๆ

Ttriton
03-03-2014, 12:32
ถ้ารถผมก็หาบังแดดที่กระจก แง้มกระจกทุกบาน ทาน้ำยาเคลือบคอนโซล เบาะ บ่อยๆ ถ้าเลือกทิศทางจอดได้ก็หันหน้าไปทางตะวันออก

poy_ae
03-03-2014, 12:40
เคลือบบ่อยๆ หรือไม่ก็หาผ้าคลุมรถมาคลุมก็ได้

Mjarlai
03-03-2014, 13:28
ยังดีที่ยังหาที่จอดได้ ที่จอดเดี๋ยวนี้หายากมาก แย่งชิงกันยิ่งกว่าออกรบอีกครับ
โชคดีที่ทำงานอยู่ไม่ไกลมาก ปั่นจักรยานเอาครับตอนนี้ ออกกำลังกายไปในตัว
ไปกลับ 10 กว่ากิโล ปั่นเรื่อยๆ เหงื่อยังไม่ทันออก บางทีถึงเร็วกว่าเอารถมาอีกครับ :i40:

Leoguitarthai
03-03-2014, 14:48
ยังดีที่ยังหาที่จอดได้ ที่จอดเดี๋ยวนี้หายากมาก แย่งชิงกันยิ่งกว่าออกรบอีกครับ
โชคดีที่ทำงานอยู่ไม่ไกลมาก ปั่นจักรยานเอาครับตอนนี้ ออกกำลังกายไปในตัว
ไปกลับ 10 กว่ากิโล ปั่นเรื่อยๆ เหงื่อยังไม่ทันออก บางทีถึงเร็วกว่าเอารถมาอีกครับ :i40:
ใช่แล้วครับน้า ผมจำเป็นจริงๆ บ้านอยู่ต่างจังหวัดทำไม่ได้อย่างน้าแน่นอนครับ ขอบคุณทุกคำตอบน้าๆ ทุกท่านครับ

Dang
07-03-2014, 14:24
ถ้ารถผมก็หาบังแดดที่กระจก แง้มกระจกทุกบาน ทาน้ำยาเคลือบคอนโซล เบาะ บ่อยๆ ถ้าเลือกทิศทางจอดได้ก็หันหน้าไปทางตะวันออก

ผมก็ทำแบบนี้เลย

KAMLUE
09-03-2014, 19:40
จักรยานให้อะไร....คราวนี้ผมว่าคุณจะค้นหาคำตอบเอง...............

KAMLUE
09-03-2014, 19:41
ดีกับสุขภาพเราด้วย สู้ ๆ ครับ