PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ดังแคร็งๆๆๆ เหมือน เวลารถออกตัว

keng0221
04-03-2014, 16:16
พลัส 2.4 มีแก๊ส เมื่อเช้ามีอการแปลกๆครับ
เดินเบา ขัยถอยหลัง ปกติ
แต่เริ่มเดินหน้าปุ๊บ มีเสียงดัง แคร็งๆๆๆๆ จากบริเวณห้องเครื่อง
เหมือนอะไรมันหลุดในห้องเครื่อง
และเสียงดังแบบว่าได้ยินมาในห้องโดยสารเลย
ขับไปได้ประมาณ 30 เมตรเลยจอด ขับไปจอดที่บ้าน
และดับเครื่อง สตารท์เดือนเบาสักแป๊บ ขับใหม่ เสียงหายไป
เมื่อตอนเที่ยง ลองใหม่อีกที ไม่มีเสียงอะไรเกิดขึ้น ทุกอย่างปกติ
สมช.ท่านใดเคยมีอาการนี้ไหมครับ

ฟ้า
04-03-2014, 22:26
เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ
จนทนรำคาญไม่ไหว มุดๆส่องๆ เจอน็อตยึดแคร้งใต้เครื่องยนต์
หลุดหายไปตัวนึง คาดว่าช่างลืมใส่ให้ตอนถ่ายน้ำมันเครื่อง
ลองดูนะครับเผื่อจะใช่

keng0221
05-03-2014, 09:17
เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ
จนทนรำคาญไม่ไหว มุดๆส่องๆ เจอน็อตยึดแคร้งใต้เครื่องยนต์
หลุดหายไปตัวนึง คาดว่าช่างลืมใส่ให้ตอนถ่ายน้ำมันเครื่อง
ลองดูนะครับเผื่อจะใช่
ขอบคุณครับ..ผมก้มดูแล้วดูอีก ก็ยังไม่พบอะไรผิดปกติ
รอดูจะมีอาการนี้อีกไหม ค่อยให้ศูนย์ดูให้อีกที

ฟ้า
05-03-2014, 20:20
อ่อ อีกอย่าง เคยเจอน็อตหลุดจากไหนไม่รู้ มันหล่นคาอยู่ที่แคร้ง ก็ทำให้เกิดเสียงได้เหมือนกันครับ