PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวระยองหน่อยครับเกี่ยวกับการเด ินทางที่พัก/เที่ยว เกาะเสม็ด

warapong
10-03-2014, 10:15
ไม่ได้เข้าบ้านใหญ่ซะนาน รบกวนสอบถามเพื่อนๆน้องๆชาวระยองหน่อยครับ..
จะพาครอบครัวมาเที่ยวทะเลเกาะเสม็ดที่ระยองซัก2วันครับ
1.มาจากเชียงใหม่ คาดว่าจะหาที่พักแถวหาดรำพึงหรือแหลมแม่พิมพ์(คงถึงเย็น) พักที่ไหนดีครับที่ใกล้ทะเลและไม่แพงมาก
2.เช้าจะไปเกาะเสม็ดขับรถไปลงเฟอรี่ได้ใช่ไหมครับ ควรพักที่ไหนดีครับ คาดว่าค้าง2คืน แต่อยากได้เป็นอ่าวละ1คืน ราคาไม่สูงมาก
3.เส้นทางไประยองจาก ช.ม. ที่ควรใช้วิ่งคือ เข้ามอเตอร์เวย์ ต.อ.ไปทะลุสาย ต.อ.ที่แกลง ใช่ไหมครับ(ดูจากแผนที่)
4. จากที่พัก(ถ้าเป็นแม่พิมพ์) วิ่งเส้นทางไหนไปหาท่าเรือเฟอรี่เกาะเสม็ด
รบกวนสอบถามเยอะนิดครับ ขอบคุณครับ
อ.กิ่ง ไทรทันเชียงใหม่ สมาชิกรุ่นเดอะ ttc0062

Joe Ry
10-03-2014, 11:03
ยินดีต้อนรับครับ
เรื่องที่พักผมไม่แน่ใจไม่ค่อยมีความรู้ รอสมาชิกท่านอื่นช่วยตอบนะครับ
สำหรับการนำรถขึ้นเกาะเสม็ด คงจะไม่ได้ครับ แต่ข้างบนเกาะมีรถโดยสาร หรือจะเช่ามอเตอร์ก็ได้ครับ แต่ราคาไม่แน่ใจว่า ชม. ละร้อยหรือป่าว. หรือจะเป็นระบบเหมาก็ได้ครับ ลองเช็คราคาอีกที ส่วนรถยนต์ที่นำไปก็ไปจอดที่ท่าก็ได้ครับวันละ 60 บาท หรือ ค้างคืนละร้อยต่อคัน ไม่แน่ใจครับไม่ได้ไปนาน
ส่วนเส้นทางไปเกาะเสม็ดให้วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์. ตามทางระยองตลอดครับ. ไม่ต้องเลี้ยวเข้าแกลง มันอ้อม มันจะพาเข้าเส้น 36. และบังคับเข้าสุขุมวิทครับมุ่งหน้าสู่บ้านเพครับ

warapong
10-03-2014, 19:08
ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

kanoktriton
11-03-2014, 05:34
ไม่ได้เข้าบ้านใหญ่ซะนาน รบกวนสอบถามเพื่อนๆน้องๆชาวระยองหน่อยครับ..
จะพาครอบครัวมาเที่ยวทะเลเกาะเสม็ดที่ระยองซัก2วันคร ับ
1.มาจากเชียงใหม่ คาดว่าจะหาที่พักแถวหาดรำพึงหรือแหลมแม่พิมพ์(คงถึงเ ย็น) พักที่ไหนดีครับที่ใกล้ทะเลและไม่แพงมาก
ไม่ น่าจะได้ นะ ครับ น่าจะถึงมืด ๆ คงจะลำบาก ลองจองที่พัก ก่อน นะ ราคา น่าจะ ประมาณ1,000 ต้น ๆ

2.เช้าจะไปเกาะเสม็ดขับรถไปลงเฟอรี่ได้ใช่ไหมครับ ควรพักที่ไหนดีครับ คาดว่าค้าง2คืน แต่อยากได้เป็นอ่าวละ1คืน ราคาไม่สูงมาก
รถข้ามไม่ได้คับ นั่งเรือข้าม อย่างเดียว ที่พัก ที่อ่าว ก็แล้ว แต่ แบบ เคยถาม ๆ ดู คืนละ 800 แอร์ธรรมชาติครับ
3.เส้นทางไประยองจาก ช.ม. ที่ควรใช้วิ่งคือ เข้ามอเตอร์เวย์ ต.อ.ไปทะลุสาย ต.อ.ที่แกลง ใช่ไหมครับ(ดูจากแผนที่)
เข้ามอเตอร์เวย์ แล้วตรง มาเรื่อย เข้าระยองใกล้กว่า ครับ

4. จากที่พัก(ถ้าเป็นแม่พิมพ์) วิ่งเส้นทางไหนไปหาท่าเรือเฟอรี่เกาะเสม็ด
ท่าเรือเฟอรี่เกาะเสม็ด ไม่มี เฟอร์รี่ ครับ
รบกวนสอบถามเยอะนิดครับ ขอบคุณครับ
อ.กิ่ง ไทรทันเชียงใหม่ สมาชิกรุ่นเดอะ ttc0062

evoda3
14-03-2014, 08:17
เสม็ดเสร็จทุกราย อิอิ ยินดีต้อนรับครับ
พักบ้านเพก็ได้ครับง่ายๆ มีหลายราคาตามจำนวนคนพักตาม สไตต์คนนอน
เพราะใกล้ท่าเรือเพ แนะนำ ขึ้นท่าเรือเพ ตรง ที่เป็นของราชการ ตรงข้าม เทศบาล
จอดรถไม่เสียเงินนะครับบอกมาขึ้นเรือ