PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Triton Plus VG ใส่ดันรางแล้วรถวิ่งไม่ออกครับ

fameino
21-03-2014, 02:46
รบกวนน้าๆช่วยด้วยครับ
รถผม triton plus vg 178 เพิ่งใส่ดันรางจูนมือ bom power speed ประมาณอาทิตย์นึง ทำท้ายรางด้วยครับ 4.5 mm.
ตอนแรกรู้สึกรถวิ่งดีครับ
แต่ตอนนี้รู้สึกรถวิ่งไม่ออก เวลากดรถกระชากประมาณ2วิแล้วก็อืดไปเลย รอบค่อยๆขึ้น
ตอนไม่ใส่กล่องรอบยังปู๊ดป๊าดกว่านี้เยอะเลยครับ
เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ รู้สึกไม่สบายใจ
ใช่จูนดันเยอะไปรึเปล่าครับ
:kapook-17335-3382:

fameino
21-03-2014, 02:49
ให้ช่างจูนแก้เมื่อ 2 วันก่อน
ช่างจูนให้หนักขึ้นบูสฟาด 27 ครับ แต่วิ่งไม่ออก
งงครับ

kob294
21-03-2014, 07:20
ระวังปั้มแตกนะครับ เปลี่ยเป็นจูนคอมฯดีกว่าครับน้า เดี๋ยวจะเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

Ttriton
21-03-2014, 08:35
ระหว่างที่ยังแก้ไขไม่หาย กดคันเร่งเบาๆเท้านะครับ

yong2
21-03-2014, 08:48
ไม่น่าเชื่อว่า ยุคนี้ ยังมีคนเลือกที่จะใช้ ดันรางจูนมือ ทั้งที่จูนคอมส์ หรือ ไมโคร ราคาถูกลงมากแล้ว และความเป็นจริง มันดิบเกินไปที่จะทำให้รายละเอียด หลาย ๆ อย่างของการจูน มันเข้ากันอย่างลงตัว ซึ่งดันรางจูนมือ ไม่มีทางทำได้แน่นอน ไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่อยากให้พัฒนาการของการขายดันราง มันก้าวไปข้างหน้า มากยิ่งขึ้น และวอน เลิกหลอกลวง ผู้บริโภค กันได้แล้วมั้งครับ พี่น้องครับ
เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ ตามประสพการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ ของผม การจูนถมน้ำมันแล้วอากาศไม่เพียงพอ การระเบิดมันไม่รุนแรงหรอกครับ
อย่างที่เจอคือควันท่วม แต่ไม่วิ่งใงละครับน้ำมันมาก ๆ มันก็ทิ้งไปเปล่า ๆ ครับ

fameino
21-03-2014, 09:39
ระวังปั้มแตกนะครับ เปลี่ยเป็นจูนคอมฯดีกว่าครับน้า เดี๋ยวจะเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
เปลียนชัวร์เลยครับ
แต่ว่า cube หรือ pro speed ดีครับ

fameino
21-03-2014, 09:40
ระหว่างที่ยังแก้ไขไม่หาย กดคันเร่งเบาๆเท้านะครับ
ถ้าไม่เหยีบมากรถพุ่งดีครับ แต่เยียบมิดนี่ไม่ค่อยจะไปเลยครับ

fameino
21-03-2014, 09:42
ไม่น่าเชื่อว่า ยุคนี้ ยังมีคนเลือกที่จะใช้ ดันรางจูนมือ ทั้งที่จูนคอมส์ หรือ ไมโคร ราคาถูกลงมากแล้ว และความเป็นจริง มันดิบเกินไปที่จะทำให้รายละเอียด หลาย ๆ อย่างของการจูน มันเข้ากันอย่างลงตัว ซึ่งดันรางจูนมือ ไม่มีทางทำได้แน่นอน ไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่อยากให้พัฒนาการของการขายดันราง มันก้าวไปข้างหน้า มากยิ่งขึ้น และวอน เลิกหลอกลวง ผู้บริโภค กันได้แล้วมั้งครับ พี่น้องครับ
เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ ตามประสพการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ ของผม การจูนถมน้ำมันแล้วอากาศไม่เพียงพอ การระเบิดมันไม่รุนแรงหรอกครับ
อย่างที่เจอคือควันท่วม แต่ไม่วิ่งใงละครับน้ำมันมาก ๆ มันก็ทิ้งไปเปล่า ๆ ครับ

ตอนนั้นผมใจร้อนครับ ตัดสินใจจัดเลยโดยยังไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน
แต่ว่าอย่างนี้ผมควรลดน้ำมันลงไหมครับ

Yo GLV
21-03-2014, 10:05
ตอนนั้นผมใจร้อนครับ ตัดสินใจจัดเลยโดยยังไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน
แต่ว่าอย่างนี้ผมควรลดน้ำมันลงไหมครับ
เปลี่ยนเถอะครับ อย่าให้มันสายเกินไป แบบรถผม แต่มันยังไม่เป็นอะไรมาก

เสียน้อยเสียยากนะครับ เสียมากเสียง่าย

kechachi
21-03-2014, 12:07
เปลี่ยนเถอะครับ อย่าให้มันสายเกินไป แบบรถผม แต่มันยังไม่เป็นอะไรมาก

เสียน้อยเสียยากนะครับ เสียมากเสียง่าย
เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมถอดแล้วมันสายเกินไปแล้วครับสำหลับผม
ปั้มแตกไปแล้วครับ

fameino
21-03-2014, 17:15
วันนี้เข้าไปให้ช่างเช็คอีกที เจอตัวปัญหาแล้วครับ
ชิมท้ายรางไป 4.5 mm ไม่พอครับ วันนี้เพิ่มเป็น 5.5 mm. ครับ
อาการทั้งหมดหายไปทันทีครับ

แต่ยังไงกะเปลี่ยนเป็นดันยกจูนคอมแน่ครับ

yong2
22-03-2014, 05:15
ชิมราง 5 มิลเข้าไปแล้ว สงสัย ต้องรอเปลี่ยนกล่องใหม่ พร้อมปั๊มทีเดียว `555
แนะเอาแค่พอดีครับ น้า ชิม 4 มิลแล้วรางเปิดนี่ก็ถือว่ามันหนักเกินไปแล้วมั้งครับ
ถ้ามีเงินถุงเงินถังใว้ซ่อมก็ไม่ว่ากัน แต่จะดันอย่างเดียวให้รถวิ่ง สุด ๆ มันไม่ถึงขั้นครับ
ถ้ามีงบขนาดที่ว่า ไม่สนใจพัง ขอแนะให้ติดกล่องยกหัวฉีดไปดีกว่าครับ ดันไม่มากก็วิ่ง
ไม่เสี่ยงเสียเงิน 2 หมื่นค่าปั๊มใหม่ ราคากล่องครบทั้งยกทั้งดัน ก็ราว ๆ เฉียด ๆ นั้น แต่
มันต่างกันตรงที่มันไม่พังและวิ่ง ไม่ใช่ วิ่งแป็บแล้วพังครับ ไม่หนุกครับ ราคา กล่องครบ
ที่แนะนำแฟร์ ๆ ก็ ติดต่อน้า วุฒิ ไทรทัน ดูครับ Pro-Speed ครับ
ผมไม่มีส่วนได้เสียหรอกครับ แค่ไม่อยากเห็น พี่น้อง เสียเงินเล่น ๆ กะพวกหรอกชาวบ้านกิน
อ่อ.....อาการกดมิดแล้ว รถไม่วิ่งของน้า ก็คือท้ายรางมันเปิดครับ มันจะเร่งไม่ได้เกิน 2000 ใช่ใหม บางคันดับนะครับ
แต่ถ้าน้าชิม จนมันไม่เปิดแล้วจูนเพิ่มไปอีก นั่นคือ มันเกินกำหนดแต่ไม่เปิด นะครับ นาน ๆ ปั๊มมันก็จะพังครับ

TONGKUB
22-03-2014, 06:46
ท้ายราง 5.5 ถือว่าเยอะนะครับมันเสียว ผมว่า 4 มิลก็พอนะครับ

nra
22-03-2014, 07:13
ผมแนะนำ ใช้จูนคอมดีกว่านะครับน้าถ้า vg แต่ถ้าเทอร์โบธรรมดาล่ะใส่จูนมือได้สบายเลยครับ

kob294
22-03-2014, 07:26
วันนี้เข้าไปให้ช่างเช็คอีกที เจอตัวปัญหาแล้วครับ
ชิมท้ายรางไป 4.5 mm ไม่พอครับ วันนี้เพิ่มเป็น 5.5 mm. ครับ
อาการทั้งหมดหายไปทันทีครับ

แต่ยังไงกะเปลี่ยนเป็นดันยกจูนคอมแน่ครับ
น้าอยู่แถวไหนครับ ผมว่าติดต่อน้าวุฒโปรสปีดเลยครับ ไอดันรางจูนมือทำรถพังมาเยอแล้วครับ ทั้งปั้มแตก หัวฉีดตาย
ยิ่งชิม 5.5 เตรียมเงินซ่อมสองอย่างนี้ได้เลย ไม่เร็วไม่ช้าก็ต้องพัง

AKNet
23-03-2014, 17:30
ผมชิมแค่ 3 มม. มันก็ยังไม่เปิดเลย

MiNi_XXL
24-03-2014, 10:42
เห้อ ๆ ๆ ๆ 4.5 มิล 5.5 มิล ไม่รู้ว่าเอาชิมเดิมติดรถออกด้วยป่าว ถ้าไม่เอาออก ก้อบวกจากค่าที่ทำไปอีก 2 มิล.

รับรองว่า ทั้งลูกทั้งฝาปั๊มแตกแน่นอน เตรียมเงินซ่อมได้เลยนะจ๊ะ