PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : start แล้วนิ่ง พร้อมกับไฟฉกเฉินกระพริบช้าๆ

fresh-sky
21-03-2014, 10:04
เหตุเกิดเมื่อวานตอนเช้า รถได้ขับไปเป็นปกติ น้ำมันใกล้หมดจึงแวะเติมน้ำมัน ดับเครื่อง เติมน้ำมันเรียบร้อย พอบิดกุญแจ start จะไปต่อเกิดอาการ ไม่มีการตอบสนอง ไม่มีเสียงไดstart ทำงาน ไฟบนหน้าปัทม์ ขึ้นปกติ พร้อมกับไฟฉุกเฉินกระพริบเอง โดยไม่ได้กดปุ่ม พอลองกดปุ่มไฟฉุกเฉินก็กระพริบถี่ขึ้น

อาการเดิม 2 - 3 รอบ ลองปิดสวิตซ์ทิ้งไว้พักนึง แล้วนั่งคิดว่าจะทำไงต่อดี พอลอง ติดเครื่องใหม่ ก็ใช้ได้ปกติ

ปล. 1. ติดกันขโมย ABT UPGRADE มาหลายปีแล้ว พอมาช่วงเดือนที่แล้ว เกิดอาการเป็นใบ้ กดล๊อก ปลดล๊อก ไม่มีเสียงสัญญาณ ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า
2. ไฟรูปเครื่องไม่โชว์ ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติ

Khajorn_b
21-03-2014, 10:16
เหตุเกิดเมื่อวานตอนเช้า รถได้ขับไปเป็นปกติ น้ำมันใกล้หมดจึงแวะเติมน้ำมัน ดับเครื่อง เติมน้ำมันเรียบร้อย พอบิดกุญแจ start จะไปต่อเกิดอาการ ไม่มีการตอบสนอง ไม่มีเสียงไดstart ทำงาน ไฟบนหน้าปัทม์ ขึ้นปกติ พร้อมกับไฟฉุกเฉินกระพริบเอง โดยไม่ได้กดปุ่ม พอลองกดปุ่มไฟฉุกเฉินก็กระพริบถี่ขึ้น

อาการเดิม 2 - 3 รอบ ลองปิดสวิตซ์ทิ้งไว้พักนึง แล้วนั่งคิดว่าจะทำไงต่อดี พอลอง ติดเครื่องใหม่ ก็ใช้ได้ปกติ

ปล. 1. ติดกันขโมย abt upgrade มาหลายปีแล้ว พอมาช่วงเดือนที่แล้ว เกิดอาการเป็นใบ้ กดล๊อก ปลดล๊อก ไม่มีเสียงสัญญาณ ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า
2. ไฟรูปเครื่องไม่โชว์ ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติ

น้าติดกันขโมยตัว abt upgrade ที่เป็นตัวมีแป้นกดรหัสด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่น่าจะแบตเตอรี่ในแป้นกดหมดครับ (แต่ถ้าเป็นรุ่นหลังๆ จะไม่ต้องใช้แบตเตอรี่ก้อนเล็กๆ แล้ว)

fresh-sky
21-03-2014, 10:45
น้าติดกันขโมยตัว abt upgrade ที่เป็นตัวมีแป้นกดรหัสด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่น่าจะแบตเตอรี่ในแป้นกดหมดครับ (แต่ถ้าเป็นรุ่นหลังๆ จะไม่ต้องใช้แบตเตอรี่ก้อนเล็กๆ แล้ว)

ไม่มีแป้นกดรหัสครับ

winit
21-03-2014, 12:27
ลองเช็คแบบเตอรี่ดูตรับ

rmd
21-03-2014, 13:15
เหมือนระบบกันขโมยทำงานเลยอะค่ะ

fresh-sky
21-03-2014, 14:05
รอ คห. อื่นๆครับ ตอนนี้เล็งไปที่กันขโมยแหละ แต่มันเป็นครั้งเดียว เมื่อวานเช้า แล้วก็ไม่เป็นอีกเลย

ponpak.s@gmail.com
21-03-2014, 14:43
ขออีกเสียง ลองให้ร้านสัญญานกันขโมยดูครับ

poy_ae
21-03-2014, 15:13
สายของระบบกันขโมยน่าจะหลวม ลองเช็คดูนะครับ

rmd
21-03-2014, 15:48
ลองดูค่ะ ถ้าเป็นอีก ลองบิดกุญแจเป็นoffและonใหม่ ลองหมุนStartถ้าเงียบเหมือนเดิมพร้อมกับมีไฟกระพริบเกิดขึ้น ลองกดปุ่มresetของระบบกันขโมยดู ถ้าstartได้ก็ เป๊ะละค่ะ

fresh-sky
21-03-2014, 19:55
ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวสังเกตุอาการต่อซักระยะ หวังว่าจะไม่กลับมาเป็นอีก

คนน่าน
22-03-2014, 10:16
เคยเป็นเหมือนกันครับอยู่ที่กันขโมยครับ