PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอถามเรื่อง จะต่อปรีกับฟร้อนเดิม ( plus 2012)

fig dannok
26-03-2014, 13:32
คือจะต่อเข้าปรียังไงครับ เพราะฟร้อนมี 3 ปรีเอาท์ แต่ปรีมีแค่ in put 1 ทางเท่านั้นครับ หรือต้องมีอะไรเพิ่ม น้าๆต่อกันยังบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

aungpar999
27-03-2014, 09:23
กรณีไม่มีปรีแอมป์
1.front เข้า 4 ch
2.rear เข้า 4 ch
3.subwoofer เข้า class D
กรณีมีปรีแอมป์
1.front เข้า ปรีแอมป์
2.rear ไม่ใช้ ต่อที่ปรีแทน
3.subwoofer ไม่ใช้ ต่อที่ปรีแทน
*กรณีที่ต้องการส่งสัญญานให้รถคันอื่นก็ต่อสาย RCA ที่ช่อง rear ของเครื่องเล่นออกมาเพื่อไว้
**กรณีที่ต้องการรับสัญญานจากรถคันอื่นก็ต่อสาย RCA ที่ช่อง aux ของปรีแอมป์ออกมาเพื่อไว้
รถผมใช้ต่อแบบนี้อยู่ครับ ผิดถูกประการไดรอน้าๆขั้นเทพมายืนยันให้อีกทีนะครับ

MUNIC
27-03-2014, 11:22
กรณีไม่มีปรีแอมป์
1.front เข้า 4 ch
2.rear เข้า 4 ch
3.subwoofer เข้า class D
กรณีมีปรีแอมป์
1.front เข้า ปรีแอมป์
2.rear ไม่ใช้ ต่อที่ปรีแทน
3.subwoofer ไม่ใช้ ต่อที่ปรีแทน
*กรณีที่ต้องการส่งสัญญานให้รถคันอื่นก็ต่อสาย RCA ที่ช่อง rear ของเครื่องเล่นออกมาเพื่อไว้
**กรณีที่ต้องการรับสัญญานจากรถคันอื่นก็ต่อสาย RCA ที่ช่อง aux ของปรีแอมป์ออกมาเพื่อไว้
รถผมใช้ต่อแบบนี้อยู่ครับ ผิดถูกประการไดรอน้าๆขั้นเทพมายืนยันให้อีกทีนะครับ

ส่วนใหญ่ก็ต่อกันแบบนี้แหละครับ

font มีตั้ง 3 ปรีเอาท์ ถ้าไม่เน้นเกณขยายที่สูงมาก และ ความเพี้ยนน้อยสุด ก็ต่อหลัง font เข้าเพาเวอร์ไปเลย
แต่ถ้าต้องการเกณขยายเพิ่มขึ้นก็ต่อผ่านปรีครับ

fig dannok
06-04-2014, 18:20
ขอบคุณมากครับน้าๆ