PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เส้นยางรางน้ำฝน บนหลังคา ถอดอย่างไรครับ

fresh-sky
04-04-2014, 09:36
เส้นยางรางน้ำฝน บนหลังคา ถอดอย่างไรครับ ผมจอดรถใต้ต้นมะขาม ใบมะขามมันชอบหล่นลงไปติด เอาน้ำฉีดก็ออกมั่ง ไม่ออกมั่ง กลัวว่าจะสะสมความชื้นแล้วเป็นสนิมครับ

ลองดึงออกตรงๆแล้ว มันมีเหมือนพลาสติกสีขาวหักหลุดออกมา เลยไม่กล้าทำต่อครับ

SRT
04-04-2014, 13:02
รอฟังด้วยคนครับ

MiNi_XXL
04-04-2014, 13:11
ด้านหลังคาเก๋ง หัวมุมโค้ง จะมีน๊อตครอบด้านหลังอยู่ ขันออกแล้วค่อย ๆ ดึงขึ้นครับ น้าต้อม

fresh-sky
04-04-2014, 17:01
ด้านหลังคาเก๋ง หัวมุมโค้ง จะมีน๊อตครอบด้านหลังอยู่ ขันออกแล้วค่อย ๆ ดึงขึ้นครับ น้าต้อม

ดึงขึ้นตรงๆ ใช่ไหมน้า ผมก็ดึงตรงๆนี่แหละ ที่มันมีอะไรขาวๆ หักออกมา

BOONN
04-04-2014, 20:48
ถอดน๊อตที่น้าเอกว่า แล้วเอาไขควงค่อย ๆ งัดขึ้นตรง ๆไล่ไปครับ ไม่ยาก
คับ พลาสติกที่หักเบิกศูนย์ได้ ...ข้างละ 4 ตัว ประมานนั้นคับ

fresh-sky
04-04-2014, 21:42
ถอดน๊อตที่น้าเอกว่า แล้วเอาไขควงค่อย ๆ งัดขึ้นตรง ๆไล่ไปครับ ไม่ยาก
คับ พลาสติกที่หักเบิกศูนย์ได้ ...ข้างละ 4 ตัว ประมานนั้นคับ

ขอบคุณครับ แปลว่ายังไงถ้าถอด มันต้องหักใช่ป่ะครับ แล้วค่อยไปซื้อศูนย์ ใส่ใหม่

wootkwt
05-04-2014, 08:44
เส้นยางรางน้ำฝน บนหลังคา ถอดอย่างไรครับ ผมจอดรถใต้ต้นมะขาม ใบมะขามมันชอบหล่นลงไปติด เอาน้ำฉีดก็ออกมั่ง ไม่ออกมั่ง กลัวว่าจะสะสมความชื้นแล้วเป็นสนิมครับ

ลองดึงออกตรงๆแล้ว มันมีเหมือนพลาสติกสีขาวหักหลุดออกมา เลยไม่กล้าทำต่อครับ

ของผมก็ใบไม้เต็มเลยครับ กำลังหาวิธีเหมือนกัน ทำยังไงได้แบบไหนเพื่อที่จะเอาออกรบกวนถ่ายรูปและบอกวิธีด้วยนะครับ ผมจะทำตามครับ อิอิ