PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สงสัยงานเข้า มีเสียงดัง

rungsangch
24-04-2014, 15:54
พึ่งจะเป็นครับ ก่อนหน้ายังไม่ดัง อาการคือ เร่งเครื่องไปแล้วเราถอนคันเร่ง จะมีเสียงดังปั๊บๆ ที่ด้านหน้า เหมือนเสียง มีอะไรติดยางแล้วตีบังโคลนนะครับ แต่ตอนเร่งหรือขับปกติไม่ดัง พอถอนคันเร่งแล้วดัง จอดดูก็ไม่มีอะไรติดยาง เหยียบคลัทช์ เร่งรอบเฉยๆไม่ดังแต่ถ้าเร่งออกตัวไปหรือขับไปแล้วถอนคันเร่งจะดัง เครียดเลยตอนนี้

AKNet
25-04-2014, 11:10
เข้ามางงนิดนึง

SM-TRITON
25-04-2014, 12:34
เข้าศูนย์เปลียนน้ำมันเครื่องมาหรือเปล่า

ที่เคยเจอ กันแคร้ง หมุนน็อตไม่สนิท

ลองตรวจดูครับ ถ้าไม่ใข้รอน้าท่านอื่นครับ

rungsangch
26-04-2014, 13:30
หลังจากที่หาอยู่นาน ก็เจอตัวการครับ เป็นซีลยางที่ปิดกระจกหน้าด้านบนหลุดออกมาสักคืบนี่ละ แล้วตีกับหลังคา (ที่หลุดเพราะว่าเปลี่ยนกระจกหน้ามาครับ)
ตอนนี้ใส่คืนแล้วเอากาวหยอดนิดหน่อย คิดว่าน่าจะมาจากอันนี้ละ เพราะไม่ดังแล้ว (ตอนแรกกลัวเป็นที่เครื่องมากๆ)