PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : คราบเลือดเจ้าปัญหา..

KiLlerZ_MPF
16-05-2014, 05:00
เนื่องจากผมขายของสด..พวกเนื้อหมู เนื้อไก่ และมีบริการส่งลูกค้าด้วย ทีนี้เวลาลูกน้องที่ร้านยกของขึ้นรถ..ก็จะชอบยกขึ้นข้างรถฝั่งถังน้ำมันเป็นประจำ ..แต่..มีอยู่วันนึงเลือดโชกไปหน่อยก็เลยหยดอาบข้างรถเลย..ผมคิดว่า..ไม่เป็นไร..ไปส่งลูกค้าก่อน..กลับมาค่อยล้างออก.....พอกลับมาจากส่งของลูกค้าก็ทำอย่างอื่นต่อ....ลืมเรื่องเลือดไปเลย..(จอดตากแดดไว้ทั้งวัน)...พอมาอีกวันเข้าคาแคร์..ล้างรถ..ล้างไม่ออก..ปั่นก็ไม่ออก...ผมก็เลยเอาสเตคลีน..ลองขัดๆ ดู..ก็ไม่ออก(ปกติถ้ามียางมะตอย..เจอสเตคลีนไป..ก็จบด้วยดี)..

ก็เลยจะมาถาม..มีน้าๆ ท่านไหน เจอปัญหาแบบผม..แล้วมีทางแก้มั้ยครับ

NN mobile
16-05-2014, 07:13
ผมเคยใช้น้ำร้อนเช็ดออกนะครับ

KiLlerZ_MPF
16-05-2014, 12:59
ผมเคยใช้น้ำร้อนเช็ดออกนะครับ

ไอเดียดีครับน้า...เดี๋ยวผมลองดูมั่ง..ได้ผลยังไงจะแจ้งอีกทีครับ ขอบคุณครับ

AKNet
18-05-2014, 00:09
เลือดมีไขมันเป็นส่วนผสม พอแห้งเลยเช็ดออกยาก ใช้น้ำร้อนออกแน่นอนไขมันมันจะละลาย