PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เมื่อส่งค่างวดหมด

jackjack
02-06-2014, 09:48
หลังจากที่เราได้ทำการส่งค่างวดๆสุดท้ายเรียบร้อยแล้ว แต่ตอนที่ซื้อรถเป็นชื่อแฟน(พอดีตอนนั้นหมอดูทักไม่ให้ซื้อเอง)แล้วถ้าผ่อนหมดแล้ว อยากให้รถเป็นชื่อเราทำได้มั้ยครับ แบบนี้ต้องทำยังไงครับ ใช้เอกสารอะไรมั้ย มีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า:Banane07:
ยังหรอกคับ เหลืออีกหลายงวด แต่ถามไว้ก่อน พอดีนึกขึ้นได้ อิอิ

ouu66199
02-06-2014, 10:20
ไม่ทราบว่าน้ากับแฟน(ได้กันยัง)เฮ้ย...!จดทะเบียนสมรสกันมั้ยถ้าจดไม่น่าเสียค่าใช้จ่าย
ถือว่าโอนให้คนในครอบครัวเดียวกันครับ
ผมเคยโอนรถให้พี่ชายไม่เสียค่าโอน

wasabi91888
02-06-2014, 10:27
เอาใบค่างวดงวดสุดท้ายไปที่ไฟแนนช์เลยคับ จะใด้ไม่ต้องให้เขาส่งชุดโอนมา เเล้วจะโอนเป็นชื่อใครแจ้วเขาเลยคับ. เขาจะแจ้งค่าโอนจ่ายค่าโอน จบ..... รอเล่มอาทิตย์นึง. แต่ผม5วันใด้แล้วคับ

rangsun
02-06-2014, 11:06
ดีใจกะ น้าแจ๊ค ด้วยครับ ชื่อใครก็ได้ครับไงก็อยู่กับเรา

jackjack
03-06-2014, 16:00
ไม่ทราบว่าน้ากับแฟน(ได้กันยัง)เฮ้ย...!จดทะเบียนสมรสกันมั้ยถ้าจดไม่น่าเสียค่าใช้จ่าย
ถือว่าโอนให้คนในครอบครัวเดียวกันครับ
ผมเคยโอนรถให้พี่ชายไม่เสียค่าโอน
อาทิตย์นี้ ยังไม่ได้เลยครับ5555 ขอบคุณมากครับน้า

เอาใบค่างวดงวดสุดท้ายไปที่ไฟแนนช์เลยคับ จะใด้ไม่ต้องให้เขาส่งชุดโอนมา เเล้วจะโอนเป็นชื่อใครแจ้วเขาเลยคับ. เขาจะแจ้งค่าโอนจ่ายค่าโอน จบ..... รอเล่มอาทิตย์นึง. แต่ผม5วันใด้แล้วคับ
ขอบคุณครับน้า

ดีใจกะ น้าแจ๊ค ด้วยครับ ชื่อใครก็ได้ครับไงก็อยู่กับเรา
ขอบคุณครับน้าจ่า ใจจริงก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ