PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปลี่ยนเทอร์โบมาจากเสียงฟิ้ว...เป็นเสียงวื้อ....เล ยครับ

kittipat
27-06-2014, 20:40
ต้องเท้าความเดิมก่อน คือก่อนหน้านี้เทอร์โบมันรั่วน้ำมันเยิ้มเลยแล้วก็มีเสียงฟิ้ว...เวลาถอนคันเร่ง ผมก็ไปติดต่อศูนย์ ช่างศูนย์บอกว่าเทอร์โบรั่วต้องเปลี่ยน จะทำเรื่องเคลมให้ (นึกในใจเออวะงายดี) ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์ก็ได้โบใหม่มาเป็นรุ่น et-5 ที่นี้ครับไอ้เสียงฟิ้ว...ตอนถอนคันเร่งหายไปไอ้นี่มาแทนครับ วื้อ...วื้อ...วื้อ...ทั้งตอนถอนทั้งตอนเหยียบโอ้ว...ให้ความรู้สึกเหมือนนั่งรถหวอเลยครับ ผมก็กลับไปถามช่างที่ศูนย์เดิม ช่างบอกมาแบบนี้ "รถที่ถูกทลวงแคท โบมันจะมีเสียงแบบนี้ ถ้าไม่ทลวงเสียงวื้อ...จะไม่มี" (อ้าวรูอีกว่าทลวงมา) ทีนี้ก็ยืนจ้องหน้ากัน.......(จะซักไซ้ต่อเดี๋ยวเค้าจะบอกว่ารถคุณดัดแปลงสภาพมา ปกติไม่เคลมให้) ก็เลยอยากจะถามน้าๆว่ามันเป็นเสียงปกติของเทอร์โบที่ทลวงแคทมาจริงหรือมั่วชัวร์หรือไม่ มีวิธีแก้ไขอย่างไร ปล. รถ 178 vg ปี 2013 ขอบคุณครับ

moopuriku
27-06-2014, 22:50
ทะลวงแคตเสียงโบยิ่งออกดีครับน้า

oss@triton
28-06-2014, 10:04
ทะลวงมายิ่งชัดเลยครับเสียงโบ

kittipat
10-07-2014, 19:45
เสียงหอนแบบนี้(ยืมของ NAVARA มา)
http://www.youtube.com/watch?v=3WQrcgo56Qo มันจะดังวื้อ...ยาวๆ ไม่ฟิ้วเหมือนโบเดิม