PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เหยียบเบรคแล้วมีเสียงที่คับเบรค

apig
06-07-2014, 21:17
เรียนถามน้าๆหน่อยครับ พอดีเพิ่งสังเกตุว่าเวลาเราเหยียบเบรคแล้วจะมีเสียงดังที่คันเบรคมันปกติหรือเปล่าครับ มันจะดัง อี๊ดๆฟี๊ดๆ ประมาณนี้ครับลองก้มเข้าไปดูที่ใต้คอนโซลรถจะเห็น สากเบรค (ไม่รู้ผมเรียกถูกหรือเปล่า)เป็นยางหุ้มอยู่พอเอามือกดเบรคดูมันก็จะมีเสียงดัง อี๊ดๆประมาณนี้ครับ

jessada
07-07-2014, 07:33
เสียงดังจากหม้อลมเบรครึป่าวครับ ฟี๊ด ๆ ตอนเหยีบเบรค เหมือนหม้อลมรั่วประมาณนี้ ถ้าอาการนี้ผมก็เป็นเคยถรมช้างที่ศูนย์แล้ว บอกปกติ ผ่านมาแล้วปีกว่าเบรคก็ยังปกติครับ

coppy42
07-07-2014, 12:42
เสียงฟีดๆมีทุกคัน เสียงลมวิ่งในหม้อลม ช่วยดันแผ่นไดอะเฟรม(ยกเว้นไปเหยียบหลังดับเครื่องช่วงลมหมดหม้อ) - ซิลครอบสากแค่กันฝุ่นส่วนมากไม่มีปัญหาอาจฉีดจุดที่สากกระทุ้งถูกับยางหุ้มสากด้วยจาระบีเหลวช่วยบ้างนิดหน่อยพอ

apig
07-07-2014, 18:28
เสียงฟีดๆมีทุกคัน เสียงลมวิ่งใบหม้อลม ช่วยดันแผ่นไดอะเฟรม(ยกเว้นไปเหยียบหลังดับเครื่องช่วงลมหมดหม้อ) - ซิลครอบสากแค่กันฝุ่นส่วนมากไม่มีปัญหาอาจฉีดจุดที่สากกระทุ้งถูกับยางหุ้มสากด้วยจาระบีเหลวช่วยบ้างนิดหน่อยพอ

ขอบคุณครับน้าบังเอิญเพิ่งสังเกตุเจอ งั้นแสดงว่าปกติจะได้อุ่นใจ