PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หนูเข้าในห้องเครื่องและห้องโดยสารครับ

ton kasin
27-07-2014, 20:14
รถผม 2.5vgt 4d, หนูเข้าในห้องโดยสารทั้งฉี่ทั้งอุจจาระเต็มเลยครับ พอเปิดฝากระโปรงห้องเครื่องก็เจอรอยเท้าเต็มเลย, งง เลยครับมันเข้ามาได้ไงหว่า หายังไงก็ไม่เจอ รบกวนน้าๆ หน่อยคับท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้าง

natchanan
28-07-2014, 09:15
ระวังพวกจะกัดสายไฟนะครับ หาแผ่นเหล้กมาอุดทางเข้าช่องแอร์ด้วยครับ

pombrutd
28-07-2014, 09:28
โดนหนูเข้าไปทำรังและตายในบริเวณช่องลมจากภายนอก ก่อนนั้นในรถได้กลิ่นเหม็นเลยรื้อดูตรงช่องพัดลมแอร์ หาอยู่นานกว่าจะเจอต้นเหตุ มองเห็นตัวหนอนและเส้นขนหนูเลยเอาไม่เขี่ย
กลิ่นเหม็นมากกว่าเดิมจนทนไม่ได้ขณะนั้นเวลา 16.00 น. ร้านใกล้ปิด จึงขับรถเข้าร้านแอร์ชื่อดังในจังหวัดตราด ให้ช่างล้างแอร์แบบส่องกล้อง อบโอโซน และปิดช่องลมจากภายนอกกันหนูเข้า ร้านคิดค่าบริการล้างแอร์ 2300 บาท ค่าแผ่นปิดช่องลม 300 บาท ในใจคิดว่าแพงมาก และถามราคาแผ่นกรองพร้อมฝาปิด ทางร้านคิด 700 บาท ดีนะที่ถามราคาก่อน ไม่งั้นโดนตีหัวอีก
สั่งแผ่นกรองจากเวปนี้ถูกกว่ามาก ใส่เองได้ประหยัดไปเยอะ
ได้ประสบการณ์จากร้านนี้เยอะเลย ว่าควรศึกษาข้อมูลก่อนเข้าร้านทุกครั้ง

natchanan
28-07-2014, 10:09
ของผมค่าล้างบวกค่าอุดช่องแอร์ 1400 ครับ ร้านในตัวเมืองจันท์ ส่วนกรองแอร์ 179+ฝาปิด 50 บาท ครับ

tawodd
28-07-2014, 11:08
มันจะมีช่องลมที่เอาลมนอกเข้าอะครับน้า หาร้านอุดเลยครับ ผมเองก็โดนมาแล้วครับ ออกรถ 2 เดือนตายในตู้แอร์ อีกพักมากัดในห้องโดยสารใต้เบาะแค๊ปเป็นรูเลยครับ ทุกวันนี้เองผมก็ยังหาร้านอุดไม่ได้เลยครับ ล่าสุดเข้ามากัดระบบตัดลมนอกเข้าตัวรถ พังหมดเลยครับ กรองแอร์ก็โดนไปด้วย ตอนนี้ใช้แบบว่า กรงดัก ขยันล้างห้องเครื่องบ่อยๆ เก็บสิ่งของบริเวรรถให้ไม่รกจนเกินไป ประมาณนี้ครับ พอเห็นร้อยเท้าก็ดักกรงใหม่ ทำแบบนี้ทำวันผมอะ ตอนแรกๆเครียดมาก แต่ตอนนี้ปล่อยแล้วครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เพราะหนูมันไม่กลัวอะไรเลย ลูกเหม็นเอย กาลาบูลเอย ไอ้ที่ว่ากลัวๆ ไม่มีสักอยาก จัดมาจนครบมันก็มาอยู่ดี ><