PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปัญหาที่ปัดน้ำฝนมีเสียง

pk_kom
06-08-2014, 15:37
https://www.youtube.com/watch?v=JM2XIAnoKZo

ตามคลิปนี้เลยครับ ลองแบบปัดแบบไม่ฉีดน้ำดูดังมาก (มันก็ดังอะนะเพราะพื้นผิวแห้ง) และฉีดน้ำมันก็ยังดังอยู่หนะแต่เบาลงมาอีกหน่อย แต่หากฝนตกก็ดังนะใบปัดเปลี่ยนใหม่แล้วของ 3m เวลาปัดในจังหวะที่ปัดขึ้นและจะปัดลง ในส่วงของยางที่ปัดน้ำฝนมันจะกลับด้านหนะครับ เกิดเสียงขึ้น(ฝั่งคนขับหนะครับ)ฝั่งคนนั่งด้วยไม่มี เสียง

กระจกพมเคลือบ คาชายเรนออฟ (เคลือบบ่อย) เวลาล้างรถ

พมไม่ทราบว่ารถน้าๆ เป็นกันบ้างไหมครับ...แต่เวลาปัดขึ้นปัดลงก็ไม่มีเสียงหรือร่องรอยการปัดน้ำไม่หมดนะ อันนี้ปกติทุกอย่างปัดเงียบและเรียบด้วย แต่จะเป็นเฉพาะใบปัดฝั่งคนขับ...ในจังหวะหน้ายางปัดผลิกกลับอีกด้านปัดลงที่ทำให้เกิดเสียง หรืออาจจะเป็นที่แรงกดของด้ามก้านปัดด้วยครับ...ของความคิดเห็นหน่อยครับ

Khun Khun
06-08-2014, 15:59
ของผมก็เคยดังครับ กระจกผมไปเคลือบน้ำยามาเวลาปัดน้ำฝนดังมาก แต่ตอนนี้พอดีกระจกแตกผมเลยเปลี่ยนกระจกใหม่ปัดน้ำฝนไม่ดังแล้วครับ

pk_kom
06-08-2014, 16:04
ของผมก็เคยดังครับ กระจกผมไปเคลือบน้ำยามาเวลาปัดน้ำฝนดังมาก แต่ตอนนี้พอดีกระจกแตกผมเลยเปลี่ยนกระจกใหม่ปัดน้ำฝนไม่ดังแล้วครับ

น้าจะกลับมาลองเคลือบดูอีกไหม...

แล้วกระจกน้าหากไม่เคลือบมันดังแบบพมไหมครับ...สงสัย

Khun Khun
07-08-2014, 14:42
น้าจะกลับมาลองเคลือบดูอีกไหม...
คงไม่เคลือบกระจกหน้าอีกแล้วครับ เข็ดกลัวดังอีก

แล้วกระจกน้าหากไม่เคลือบมันดังแบบพมไหมครับ...สงสัย
เท่าที่ผมลองฟังเสียงแล้ว ผมว่าปกตินะ เพราะตอนที่ปัดเสียงดังใบปัดน้ำฝนจะปัดเป็นคลื่นเลยครับน้า

Khun Khun
07-08-2014, 14:45
ผมว่าของน้าปัดเรียบ สะอาดดีครับ

Khun Khun
07-08-2014, 14:46
กระจกผมก็ดังประมาณนี้ครับ