PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถเก๋งมิตซู ซีเดียหม้อน้ำแห้ง

Auto_Bot
29-08-2014, 16:45
น้าๆครับ รถเพื่อนมิตซู แลนเซอร์ซีเดีย "พอดีรถเสีย หม้อน้ำแห้งไม่เคยเติมน้ำเลยดับมีคนใจดีมาช่วยเติมน้ำตอนหม้อน้ำยังร้อนอยู่ ผลหม้อน้ำแตกเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วสตาร์ดไม่ติดเลยเอาเข้าอู่" ต้องดูตรงไหนบ้างครับ รถติดแก็สแล้ว ผมไม่เคยมีรถเก๋งเลย ขอบคุณครับ

tg36
30-08-2014, 09:25
สงสัยจะฝาโก่งแล้วละมั้งครับแห้งขนาดนั้นถ้าฝาโก่งก็ต้องถอดฝาสูบมาปาดฝาสูบครับถึงจะหายแต่ขั้นต้นลองไล่น้ำดูก่อนครับว่าน้ำเข้าไปในระบบหรือยัง
แต่ผมเกรงว่าตอนที่เติมน้ำแรกๆตอนร้อนอยู่ทำให้ฝาสูบโก่งแล้วน้ำเข้าไปที่กระบอกสูบได้ด้วยนี่สิครับขันต้นลองถอดหัวเทียนออกแล้วลองสตาตเครื่องดูครับว่า
มีน้ำพุ่งออกมาจากรูหัวเทียนด้วยหรือเปล่าถ้าเข้าได้ก็ต้องปาดฝาแล้วแหละครับ

its
30-08-2014, 09:55
เสริมน้าข้างบนอีกนิดครับ ปาดฝาแล้วรองประเก็นเหล็กด้วยนะครับ เอาให้ฝาสูงใกล้เคียงของเดิม ความร้อนจะได้ไม่ขึ้น...อาการแบบนี้เช็คกันยาวๆ เลยครับ ลูก แหวน เสื้อ มีรอยไหม แล้วก็วาล์ว เสียหายจากความร้อนไหม ดูบ่าวาล์ว ทรุดไหมมันชอบทรุดครับ

Auto_Bot
05-09-2014, 10:03
ผมลองถามเพื่อนดูแล้วช่างบอกว่าฝาสูบโก่งครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับผม