PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถจอดติดเครื่องอยู่ ดันคันเกียร์ไปเกียร์ 3 เบาๆ เหมือนมีแรงฉุดรถไปข้างหน้า

oaddao
19-09-2014, 11:13
จอดรถติดไฟแดงอยู่ครับ ก็โยกคันเกียร์เล่นซ้ายขวาๆ พอดันไปข้างหน้าตรงตำแหน่งเกียร์3 เหมือนมีแรงฉุดรถไปข้างหน้า แต่รถไม่ขยับความรู้สึกมันเหมือนมีแรงฉุดนิดๆอ่ะครับ แต่ลองกับเกียร์อื่นไม่เป็น จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ

tribalgearz
21-09-2014, 19:35
อาการเหมือนของผมเลยครับ แต่ของผมเป็นเกียร์ 1 เวลาเหยียบครัช เข้าเกียร์ จะรู้สึกเหมือนรถจะขยับ กึกนึง แต่ไม่ขยับนะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันครับ

pk_kom
23-09-2014, 13:32
พมว่าดีหนะครับ m/t การทำงานคล้ายๆแบบเกียร์ a/t คือรถไม่ขยับถอยหลังนิดสักนิด ก่อนออกตัวไปข้างหน้า เหมือนมันตึงๆว่าเวลาเยียบเบรค เยียบครัช เข้าเกียร์ 1 ก่อนปล่อยครัชพร้อมปล่อยเบรคไปพร้อมๆกัน