PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องปรับไฟหน้าปาเจโร่ซีนอนครับ

bolanman
27-09-2014, 19:02
คือผมใส่หน้าปาไฟซีนอนและใส่สวิตปรับระดับไฟหน้ามาแต่ระดับปรับไฟที่ต่ำสุดก็ยังสูงไปหน่อยครับ
มีน้าๆคนไหนเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับช่วยแนะวิธีการปรับตั้งให้มันต่ำๆลงหน่อยครับ

bolanman
29-09-2014, 12:11
ตอนนี้ลองปรับที่หลังโคมแล้วก็ยังไม่ต่ำเลยครับ

fresh-sky
29-09-2014, 14:31
ยกสูงมาเปล่าน้า ทำให้มุมตกของแสงมันเปลี่ยน (ยกหน้าขึ้น หรือมีน้ำหนักกดที่ท้าย) ผมว่าลองปรึกษาผู้ติดตั้ง จะดีกว่า ไม่งั้นก็วิธีสุดท้าย ถอดยางอะไหล่ออก ท้ายจะสูงขึ้น ทำให้ไฟต่ำลงอีกนิด ลองดูครับน้า

evoda3
01-10-2014, 14:28
ยกสูงมาเปล่าน้า ทำให้มุมตกของแสงมันเปลี่ยน (ยกหน้าขึ้น หรือมีน้ำหนักกดที่ท้าย) ผมว่าลองปรึกษาผู้ติดตั้ง จะดีกว่า ไม่งั้นก็วิธีสุดท้าย ถอดยางอะไหล่ออก ท้ายจะสูงขึ้น ทำให้ไฟต่ำลงอีกนิด ลองดูครับน้า

ถ้าลองแล้วให้ลองถอดสายปรับไฟออกแล้วลองปรับเองดูเหมือนกันมั้ย

ระดับรถก็มีผมลองถ่ายด้านข้างรถแบบตรงๆมาดูครับว่าหน้ากดมากไปรึท้ายห้อย

bolanman
01-10-2014, 21:04
ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะคับ เป็นรถพลัสครับ ระดับรถขนานปกติเลย เลยสงสัยว่าถ้าแปลงหน้าปาแล้วใส่ไฟซีนอนของน้าๆท่านอื่นไฟจะสูงเหมือนกันไหมครับ

rangsun
05-10-2014, 07:02
ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะคับ เป็นรถพลัสครับ ระดับรถขนานปกติเลย เลยสงสัยว่าถ้าแปลงหน้าปาแล้วใส่ไฟซีนอนของน้าๆท่านอื่นไฟจะสูงเหมือนกันไหมครับ

ของผมตัวเตี้ย ขนาดปรับที่สวิทช์สูงสุดแล้ว มันก็ยังต่ำอยู่อีก น้ามาแลกกะผมมั๊ยน้า 555