PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปุ่มปรับอุณหภูมิแอร์

Khaofang
30-09-2014, 19:57
ถามน้าๆ หน่อยค่ะ พอดีปุ่มปรับอุณหภูมิแอร์มันหมุนได้รอบเลย แล้วก็ปิดแอร์ไม่ได้ เหมือนเกลียวมันเสียป่าวค่ะ ถ้าซ่อมราคาแพงป่าวค่ะ น้าๆ แย่เลยค่ะปรับอุณหภมิแอร์ไม่ได้เลย

pk_kom
30-09-2014, 21:38
ต้องลองถอดออกมาดูนะครับ หากมันเป็นที่เกลียวจริง (ปุ่มแอร์เดิมจากศูนย์ไหม) หากใช่และเสียที่ปุ่มอาจจะหาปุ่มแอร์ไฮโซในคลับดูหนะครับมาเปลี่ยนราคาไม่แพง หาดูได้นะครับ

windows2012
30-09-2014, 22:00
ถ้าหมุนได้รอบ คงไม่ใช่เป็นที่ปุ่มแล้วละครับ ถ้าจำไม่ผิดที่ปุ่มปิดปรับมันมีเหลี่ยมล็อกอยู่ ไม่น่าที่จะลื่นได้นะ อีกอย่างที่มันลื่นจริงๆดึงออกแรงหน่อยเดียวก็น่าจะออก
แต่ดึงแล้วไม่ออก ถ้ายังไม่หมดประกันเอาเข้าศูนย์ดีกว่าครับ