PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไม่เคยลุยน้ำ ไม่เคยลืมปิดกระจก แต่พรมปููพื้นฝั่งคนขับชื้นครับ แนะนำด้วยครับ

pepsi937
06-10-2014, 15:49
ผมสังเกตุครับ เวลาเอาผ้ายางที่เป็นลายกระดุม ออกมาทำความสะอาด จะมีละอองน้ำติดมาทุกครั้งติดมากับดานล่างของผ้ายาง อาการเหมือนในรถมีน้ำเข้าขังอยู่ใต้พรม พออากาศร้อนก็เป็นไอน้ำมาติดผ้ายาง ทำนองนั้น รถใช้มาสองปีไม่ถึง สามหมื่นโลครับ ผมรบกวนถามครับ
1.น้ำที่มา มากไหนครับ
2.ผมควรรื้อพรมออกมาทั้งไหมครับ
3.ท่านๆแนะนำมาได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

Spyrogira
06-10-2014, 16:52
น้ำแอร์ครับ ..

tribalgearz
06-10-2014, 17:11
อาการเดียวกับผมเลยครับ เอารถไปจอดอู่ 2 อาทิตย์ กลับมามีน้ำในพรม ปูผ้ายางไว้ เปิดมามีเหมือนเหงื่อ ลองเลาะพรมดูด้านใต้ดูครับ ที่เป็นเหมือนผ้าห่มมีน้ำรึป่าว ของผมเป็นทั้งฝั่งคนขับ คนนั่ง แถวในแค็ปก็เป็นครับ ปัจจุบัน เอาผ้ายางออกแล้ว เอากระดาษกล่องมาลองเหยียบแทน ผ่านไปหลายวัน พรมก็แห้งไปเองครับ แต่ยังไม่ได้รื้อดูด้านใต้พรมอีกที แต่ไม่ใช่น้ำแอร์แน่นอน (สำหรับรถผมนะครับ)

chat
07-10-2014, 09:01
มีการเจาะรูสำหรับเดินสายไฟบ้างหรือป่าวครับ ถ้ามียาซิลิโคนได้เลย น้ำคงเข้าทางนี้

beer2123
07-10-2014, 12:52
ผมเคยเป็นครับ หลังจากช่างเปลี่ยนคอยล์เย็น แล้วประกอบคอนโซลกลับไม่ไดีทำให้น้ำหยด ลงใต้คอนโซลกลาง ไหลมาโดนพรมตรงที่พักเท้า จากนั้นแก้ไขแล้วไม่ไหลอีกเลย

sun6271
07-10-2014, 19:48
จอดรถเปิดแอร์แล้วลองดูว่าน้ำแอร์หยดลงพื้นหรือป่าว ถ้าไม่หยดท่อน่าจะตัน เอาอะไรแหย่ๆดูอ่ะครับ

pepsi937
08-10-2014, 12:44
ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านอย่างสูงเลยครับ ผมอยากเข้าศูนย์ครับ แต่กลัวเค้าเก็บตังแพง เดี๋ยวจะลองให้ร้านแอร์ดูครับ ทั้งน้ำแอร์ รูเดินสายไฟท่น้าๆแนะนำ ครับ ถ้าชัดเจนยังไงจะมารายงานครับ

tawee
09-10-2014, 14:21
เคยเช็คดูขอบกระจกหน้ามั้ยครับ กาวเสื่อมน้ำฝนรั่วเข้ารถผมเคยเป็นครับ

pepsi937
21-10-2014, 16:33
เรียนน้าๆครับ มารายงานครับ เอาเข้าศูนย์แล้วครับ ทิ้งไว้หนึ่งคืน ได้ความว่าน้ำแอร์ครับ ท่อน้ำแอร์หลุดครับผม แต่ยังไม่ได้ลองใช้ว่าหายรึยังครับ ขอบคุณมากๆครับ

kimao
03-11-2014, 15:41
ล่าสุดของผมจอดรถตากฝนอาทิตย์นึงแบบว่าแบตหมดขับไม่ได้ ซื้อแบตมาเปลี่ยนกำลังจะสตาร์ทเหยียบผ้ายางรองพื้นน้ำกระจายเลยยังกะบ่อเลี้ยงปลา ตอนแรกคิดว่าท่อน้ำทิ้งหลุดแต่่ไม่น่าใช่เพราะน้ำเยอะไป ยางขอบประตูเสื่อมก็ไม่น่าใช่เพราะน้ำบางส่วนยังเกาะสายไฟด้านบนอยู่ รถผมไม่ติดอะไรเพิ่มแต่เคยเปลี่ยนกระจกบานหน้ามาครั้งนึง หรือน้ำมันเข้าทางช่องลม

sk.
03-11-2014, 16:50
ไทรทันตอนเดียวน้ำเข้าเหมือนกันด้านคนขับที่แรกนึกว่าแอร์สกปรกเหม็นอับจะไปให้ร้านล้าง ลองเอาจมูกดมกลิ่นมาจากพื้นพรม แกะพรมออกน้ำนองเต็มพื้นเหล็กโดนสนิมกินคงมีน้ำขังมานาน ขายรถไปแล้วเมือวันอังคาร รถปี 2011

sarawut777
05-11-2014, 18:46
ของผมก็เป็นคับ เคยเปลี่ยนกระจกหน้ามาเวลาจอดตากฝนก็จะมีน้ำเข้าเต็มพื้นทั้งสองฝั่งเลยคับ เคยไปให้ร้านอัดกาวซิลิโคนแล้วแต่อาการน้ำเข้าก็ไม่หาย คงจะต้องเข้าร้านกระจกโดยตรงอาจจะต้องเปลี่ยนกระจกใหม่ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะตอนเปลี่ยนครั้งแรกช่างทำไม่ดี

bugseeda
06-11-2014, 13:04
ของผมก็เป็นคับ เคยเปลี่ยนกระจกหน้ามาเวลาจอดตากฝนก็จะมีน้ำเข้าเต็มพื้นทั้งสองฝั่งเลยคับ เคยไปให้ร้านอัดกาวซิลิโคนแล้วแต่อาการน้ำเข้าก็ไม่หาย คงจะต้องเข้าร้านกระจกโดยตรงอาจจะต้องเปลี่ยนกระจกใหม่ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะตอนเปลี่ยนครั้งแรกช่างทำไม่ดี
ผมก็เปลี่ยนกระจกมา ทั้งหน้า หลัง คุยกับช่าง(อู่ในเครือประกัน)ว่ากลัวน้ำเข้า ช่างบอกเค้าทำมาเยอะไม่เคยมีปัญหาๆ ที่น้ำเข้าถ้าไม่นับฝีมือช่าง อยู่ที่คุณภาพกาวติดกระจก ที่หม้อน้ำใกล้ๆ ท่อน้ำ จะมีจุกเกลียวปิดเปิดได้อยู่ตัวหนึ่ง(ไม่ทราบว่ามีไว้ทำอะไร)ขับยังไม่ถึงกิโลมีน้ำซึมออก ช่างเอากาวติดกระจกทารอบๆ เกลียวขันเข้าไปใหม่ ใช้มาตอนนี้เกือบ หมื่นโลละ น้ำไม่เข้ากระจก หม้อน้ำก็ไม่มีซึมออกมาอีกเลยครับ

somchart
06-11-2014, 13:42
น้าครับ ดูท่อน้ำทิ้ง และสายยาง ข้อต่อ ของชุดแอร์เลย รถผมเคยเป็น คือ ท่อระบายน้ำแอร์มันตัน เลยล้นออกมาครับ