PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะเอา Plus ขึ้นเขากระโจม หน้าหนาว จะไหวมั้ยครับ

STB
22-10-2014, 10:11
จะเอา Triton Plus ยก 2" พร้อม Limited ยาง AT ขึ้นเขากระโจม จะเสี่ยงไปหรือป่าว ไปช่วงหน้าหนาวนะครับ ดินแห้งๆ ใครที่ไปมาล่าสุดช่วยลงรูปเส้นทางขึ้นเนินพันให้ดูหน่อยครับ จะได้ประเมินสถานการณ์ถูก ขอบคุณครับ

rmd
22-10-2014, 10:22
ไปคันเดียวยางออล มีแค่เต็ดคงน่าจะไม่ปลอดภัยหรอกค่ะ
หน้าหนาวดินเริ่มแห้งก็จริงแน่กฌยังมีร่องริยร่องน้ำหลงเหลืออยู่ รถขับสองมีแค่ระบบแบ่งแรงขับเพลาหลังประเภทลิม้เต็ดสลิปมันจะส่งแรงขับไม่สมดุลกันมนแต่ละฝั่ง เวลาเจออุปสรรค์ต้องดันอน่าเดียวโดยไม่มีแรงดึงจากล้อคู่หน้า โดยเฉพาะเนิน1000 ดันยาวถ้าเจออุปสรรคนิดเดียวท้ายหนีไลน์ มีเสียวแน่ หาพาร์ทเนอร์ไปด้วยเน้นมี2เพลาและมีประสบการณ์พื้นฐาน แต่ถ้าอยากสูดอากาศพม่าจริงๆ แถวเชิงทางขึ้นมีรถรับจ้างค่ะ เน้นปลอดภันจ่ายเพิ่มอีดนิดสบายใจกว่าค่ะ

evoda3
23-10-2014, 13:25
ไปคันเดียวยางออล มีแค่เต็ดคงน่าจะไม่ปลอดภัยหรอกค่ะ
หน้าหนาวดินเริ่มแห้งก็จริงแน่กฌยังมีร่องริยร่องน้ำหลงเหลืออยู่ รถขับสองมีแค่ระบบแบ่งแรงขับเพลาหลังประเภทลิม้เต็ดสลิปมันจะส่งแรงขับไม่สมดุลกันมนแต่ละฝั่ง เวลาเจออุปสรรค์ต้องดันอน่าเดียวโดยไม่มีแรงดึงจากล้อคู่หน้า โดยเฉพาะเนิน1000 ดันยาวถ้าเจออุปสรรคนิดเดียวท้ายหนีไลน์ มีเสียวแน่ หาพาร์ทเนอร์ไปด้วยเน้นมี2เพลาและมีประสบการณ์พื้นฐาน แต่ถ้าอยากสูดอากาศพม่าจริงๆ แถวเชิงทางขึ้นมีรถรับจ้างค่ะ เน้นปลอดภันจ่ายเพิ่มอีดนิดสบายใจกว่าค่ะ

เห็นด้วยครับ

pongsan
23-10-2014, 14:16
หาสมาชิกเพิ่ม แล้วจัดทริปเลยครับน้า

Aikoh5646
23-10-2014, 21:00
แจ้งด้วยนะ เผื่อติดตามคัฟ

coppy42
24-10-2014, 13:48
-ก็ที่นั่นน่าจะไว้เริ่มไต่ชั้นไปยัง ม.ปลาย ออฟโรด ขับ2 ลองขึ้นกันมีทั้งไม่ประสพความสำเร็จ และสำเร็จแบบมีชิ้นส่วนใต้ท้องชอกช้ำกันพอควรครับ จะค่อยๆหย่อนไม่ได้ต้องบั้มกระแทกเนินกันมั่ง
-ขับ2เวลาติดต้องมีรถดึงด้านหลังดีกว่าค่อยตั้งหลักใหม่ เพราะดึงขึ้นยากมาก มันจะฟรีทั้ง2คัน
-หมดทางดำ จะเจอลานหินลอย หน้าแขย่งซ้าย หลังขวาลอยฟรีปั่นเศษหินฟู๊ดๆ ต้องขยับไหลถอยลงมาตั้งหลักกระแทกส่ง จั้มๆแล้วก็ปั่นล้อคู่หลังต่อยาวขึ้นเนินนั้นไป จนมาถึงศาลาแอ่งน้ำ
-เลยจากแอ่งน้ำเจ้าสเน่ห์ กลางทางหลังจากแยกขวาจะมาถึงลานดินแดงล่องน้ำฉ่ำๆที่ ไม่มีวันแห้งสนิท ขับ2ต้องตั้งหลักดูร่องให้ดี ไปตอนเช้าเดี๋ยวก็มีรถท้องที่ขับ4รับจ้างขึ้น ถ้ารเราติดขวางเดี๋ยวก็มีคนช่วยลาก
-แต่ที่ได้ข่าวมากลุ่มอนุรักเขากระโจม กลุ่มรับจ้างนำนักท่องเที่ยวฯจะซ่อมทาง กลบร่องน้ำให้พอไปได้อยู่ตลอด และให้ขึ้นลงเป็นเวลา
-ผม4ขา-เคยขึ้นไปเล่นๆมา2ครั้งครั้งแรกแค่ดินหมาดๆเริ่มแห้ง แค่ร่องน้ำลึกยังหวาดไม่หายครับ ครั้งหลังพอดีพายุเพิ่งไปแค่หยุด1วันไม่มีนักท่องเที่ยวขึ้นเค้ายกเลิกทั่วร์กันหมด--กค.12ไม่รอดดินแกะยาง(มัดbf-t/a)เป็นโดนัดฟรีทิ้งคาที่ ประมาญเนิน800-ไป900(ทางใหม่อ้อมขวา)โดนคาลิเบี้ยนช่วยวิ้นซ์ กลับหัวลงจนได้.

น้าชาติ
24-10-2014, 16:01
น้าทัศน์อย่าเสียงดีกว่าครับ ถามคนพื้นที่บอกต้อง 4x4 เท่านั้นถึงจะไหว
เปลี่ยนไปเนิน 800 ห้วยคอกหมูก็ดีครับ

STB
24-10-2014, 16:40
น้าทัศน์อย่าเสียงดีกว่าครับ ถามคนพื้นที่บอกต้อง 4x4 เท่านั้นถึงจะไหว
เปลี่ยนไปเนิน 800 ห้วยคอกหมูก็ดีครับ

ไปด้วยกันไหมครับ น้าชาติ

น้าชาติ
25-10-2014, 08:25
ไปด้วยกันไหมครับ น้าชาติ

เขากะโจมรถผไม่ไหวครับ ห้วยคอกหมูเพิ่งไปมาครับ จะไปอีกรอบก็น่าจะวันเด็ก
เป้าหมายแจกของเด็กที่สวนผึ้ง จากนั้นไปไหนต่อแล้วแต่สมาชิกครับ น่าจะหลายคันน้าทัศน์ไปด้วกันมั๊ยครับ

TONGKUB
25-10-2014, 10:07
กำลังจะไปครับห้วยคอกหมู

น้าชาติ
25-10-2014, 14:25
กำลังจะไปครับห้วยคอกหมู

อากาศช่วงนี้น่าจะดีมากๆเลยครับน้าต้อง ตอนผมไปปลายกันยาข้างบนยังเย็นสดชื่นเลยครับ

STB
26-10-2014, 17:59
เขากะโจมรถผไม่ไหวครับ ห้วยคอกหมูเพิ่งไปมาครับ จะไปอีกรอบก็น่าจะวันเด็ก
เป้าหมายแจกของเด็กที่สวนผึ้ง จากนั้นไปไหนต่อแล้วแต่สมาชิกครับ น่าจะหลายคันน้าทัศน์ไปด้วกันมั๊ยครับ
ไปเมื่อไหร่แจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับ

SM-TRITON
26-10-2014, 18:30
Triton plus ขับ 2 lpg ยก 2 น้ิ้ว พอลากไปได้ไหมครับ

rmd
26-10-2014, 20:25
3ปีก่อนหน้านั้นมีพลัสบ้านชลบุรีใส่ออโตดริฟล๊อคขึ้นไปสร้างตำนานพลัสเทพไว้ โดยมีพรรคพวก2เพลาตามประกบ
ล่าสุดกลุ่มรถนิยมสูง เจ้าสำนักนำรถขัยสองติดออโตดริฟล๊อคขึ้นไปได้หลายคัน โดยมีพรรคพวก2เพลาตามประกบ
อย่างที่พยายามบอกแหละค่ะ แค่เต็ดไม่อยากให้เสี่ยงยิ่งถ้าไปคันเดียวหรือในกลุ่มขับสองพกเต็ด แต่ถ้ามีออโตดริฟล๊อค อยากสร้างตำนาน หรือ มีโมเมนต์เอ็กซ์ตรีมแนวนี้ หาพรรคพวก2เพลาพร้อมวินซ์ตามประกบค่ะ รอเชียร์และเอาใจช่วย
ล่าสุด กลุ่มคนรักษ์เขากระโจม ออกตารางการขึ้นลงในแต่ละวันมาแล้วนะคะ ลองศึกษาดูเพื่อความสะดวกและปลอดภัยค่ะ

น้าชาติ
26-10-2014, 20:49
ไปเมื่อไหร่แจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับ

ครับผม แล้วจะแจ้งล่วงหน้า

coppy42
26-10-2014, 20:56
3ปีก่อนหน้านั้นมีพลัสบ้านชลบุรีใส่ออโตดริฟล๊อคขึ้นไปสร้างตำนานพลัสเทพไว้ โดยมีพรรคพวก2เพลาตามประกบ
ล่าสุดกลุ่มรถนิยมสูง เจ้าสำนักนำรถขัยสองติดออโตดริฟล๊อคขึ้นไปได้หลายคัน โดยมีพรรคพวก2เพลาตามประกบ
อย่างที่พยายามบอกแหละค่ะ แค่เต็ดไม่อยากให้เสี่ยงยิ่งถ้าไปคันเดียวหรือในกลุ่มขับสองพกเต็ด แต่ถ้ามีออโตดริฟล๊อค อยากสร้างตำนาน หรือ มีโมเมนต์เอ็กซ์ตรีมแนวนี้ หาพรรคพวก2เพลาพร้อมวินซ์ตามประกบค่ะ รอเชียร์และเอาใจช่วย
ล่าสุด กลุ่มคนรักษ์เขากระโจม ออกตารางการขึ้นลงในแต่ละวันมาแล้วนะคะ ลองศึกษาดูเพื่อความสะดวกและปลอดภัยค่ะ
มีเลยแบบนี้ อ่านเจอหลายเดือนแล้วครับ
ค่าผ่านขึ้นเขากระโจม รถยนต์จะเสียค่าบิการขึ้นเขากระโจม คันละ 50 บาท
ขึ้นเวลา 04.00-07.00 น.
ลงในเวลา 07.00-09.00 น.
ส่วนเวลาตั้งแต่ 09.00-19.00 น.กำหนดให้รถยนต์ขึ้นและลงได้ตามปกติ
และหลัง 19.00 จะไม่ให้มีการขึ้น-ลง ของรถยนต์

bigchai
26-10-2014, 21:05
ไม่รอดครับทางแห้งๆผมล้อฟรีพรืดๆๆต้องกลับหัวลงเลยครับ ผมพลัสขับสองไม่มีเต็ด

STB
26-10-2014, 21:06

มีเลยแบบนี้ อ่านเจอหลายเดือนแล้วครับ
ค่าผ่านขึ้นเขากระโจม รถยนต์จะเสียค่าบิการขึ้นเขากระโจม คันละ 50 บาท
ขึ้นเวลา 04.00-07.00 น.
ลงในเวลา 07.00-09.00 น.
ส่วนเวลาตั้งแต่ 09.00-19.00 น.กำหนดให้รถยนต์ขึ้นและลงได้ตามปกติ
และหลัง 19.00 จะไม่ให้มีการขึ้น-ลง ของรถยนต์

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลและคำแนะนำครับ