PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เอากับเข้าบ้างแล้วไฟ airbag โชว์ ตอนเย็นล้างรถเองแค่ฉีดน้ำล้างรอบๆ รถตามปกติไม่ได้เข้าคาร์แคร์

satcom
14-12-2014, 21:15
เช้ามาไฟ airbag โชว์ตลอด หากระทู้ต่างๆ ที่แก้ไข ก็ไม่เจอมีแต่แนะนำให้เข้าศูนย์ บางท่านเสียค่าบริการ บางท่านไม่เสีย ดูๆ หลายๆ เวบมี mes connector เพื่อ Reset ได้ แต่ไงของ ไทรทันผมหามา 2-3 วันละไม่เจอแปลก มันอยู่ตรงไหน แล้วช่างมิตซูไม่ซื้อรถยี่ห้อนี้รุ่นนี้มาใช้บ้างหรือ หรือเป็นสมาชิกคลับเข้ามาตอบให้เพื่อนๆ สมาชิกเป็นวิทยาทานบางหรือ ผมก็พยายามหาจากเวบต่างประเทศก็ไม่มีเห็นมี mes connector แนะนำเลยมีแต่ยี่ห้อฮอนด้า นิสสัน ไทรตันหาไม่เจอเลย กะจะซื้อตัวลบโค๊ตโชว์จากนอกมาใช้บ้างละ แต่อยากรู้ฮะว่า mes connector มันอยู่ส่วนไหนของรถ

ScruBb
15-12-2014, 04:00
ไม่น่าจะมีนะครับน้า....
ของผมก็ขึ้น(รถวิ่งได้ประมาณ40,000โล)เอาไปลบโค้ดที่ศูนย์รอบหนึ่งขับได้ประมาณ500โลขึ้นอีก
ช่างเค้าพูดว่าถ้าลบไปรอบหนึ่งแล้วไม่หายก็ต้องเปลี่ยนลานสปริง(ไม่รู้ว่าอันเดียวกันกับคล็อกสปริงหรือเปล่า)ที่คอพวงมาลัยประมาณพันกว่า
เพราะมันมีอายุการใช้งานมันอยู่ ทุกวันนี้เลยทำใจ(ขับแบบใจเย็นๆไปก่อน)รอเช็ค50,000ค่อยลองเปลี่ยนดู

jessada
15-12-2014, 07:05
ผมก็เคยเจอปัญหานี้มาก่อนครับ ผมว่าไหน ๆ ก็โชว์แล้ว ลองไล่เช็คปลั๊กเสียบตามจุดต่าง ๆ ก่อนดีกว่าครับ บางทีช่าง....ชอบมั่ว แนะจะให้เปลี่ยนอย่างเดียว ตอนแรที่โชว์แนะให้ผมเปลี่ยนคล็อกสปริงผมไม่เปลี่ยนใช้ได้พักใหญ่ ๆ ล่าสุดของผมแนะให้เปลี่ยนเบลใหม่เสียตังค์ไปตามเคย พอเปลี่ยนเสร็จ 1 วันผ่านไปมันก็ยังโชว์อีกกลับไปอีกครั้ง ปลั๊กที่อยู่ข้าง ๆ คันเร่งหลวม ช่างแก้โดยเอาสายรัดมารัดได้จนทุกวันนี้ผ่านไปครึ่งปีแล้วยังไม่เห็นโชว์

satcom
15-12-2014, 08:57
จริงๆ มันต้องมีกับรถทุกคันที่มี airbag โทรไปถามศูนย์มันไม่ยอมบอก...กลัวว่าจะหากินไม่ได้ไง ยิ่งอยากรู้ไปใหญ่ เดียวจะหาให้เจอเลยสิน่า...

prajuk
15-12-2014, 09:13
ปีเดึยวกันกับผมที่ไฟโชสปริงตรงคอหมดอายุการใช้งานเปลียนพันกว่าบาทคับ

satcom
02-01-2015, 14:31
เข้าศูนย์แล้วรีเซตหายแล้วไม่เสียค่าบริการ

ScruBb
02-01-2015, 23:45
ลองวิ่งอีกประมาณ 500-600โลครับน้า
ถ้าไม่กลับมาอีกก็ยินดีด้วยคร้าบ

CPM_POLY_TRITON
23-01-2015, 16:13
ฟิวส์ไฟถอยขาด air bag โชว์ ตอนแรกเข้าศูนย์เสียตังค์ สายกล้องถอยซ็อตฟิวส์ขาด ลองเปลี่ยนดูนะครับ