PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนแนะ น้ำมันpower รั่ว สังเกตเห็นคราบน้ำมันที่ ใต้ท้องเยิ้มตรงด้านซ้ายขวาที่มียางกันฝุ่นหุ้ม

v_vespa
27-12-2014, 19:04
รั้่วค่อนข้างมาก อาทิตนึง หมดกระปุกเลยครับ ต้องคอยเติมทุกวัน มุดดูใต้ท้อง ไม่ทราบเค้าเรียกอ่ะไร คันชักคันส่งหรือป่าว มีคราบน้ำมันรั่ว ทั้งสองฝั่งทรงที่มียางกันฝุ่นหุ้มอยู่ ลองโทรถามช่าง เค้าบอก ค่าอ่ะไหล่เปลี่ยนยกเส้น ประมาณหมื่นกว่าบาทเค้าแนะให้เปลี่ยนใหม่ถ้ามันรั่วไม่ควรซ่อมเพราะจะหายไม่ขาดเดี๋ยวก็เป็นอีก ไม่ทราบอาการนี้คืออะไรหรอครับ แล้วซ่อมไม่ได้หรอครับ รบกวนน้าๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

AKNet
28-12-2014, 20:06
แร็ครั่วแล้วมั้งครับ อาจเป็นตามดก็เป็นได้ เรื่องราคาไม่ทราบเหมือนกันว่าเท่าไร ไม่เคยเปลียน

pk_kom
29-12-2014, 11:34
พมเคยเป็นกับ evo4 พมคันชักมันมีซีนอยู่ มีซึ่มครับ เป็นตามดแบบหน้าด้วยแต่ต้องดูที่ ปลอกยางหุ้มครับว่าหลุดไหม ขาหรือป่าว ทั้ง 2 ฝั่งเลย หรือหาสาเหตุก่อนหากมีการขาดหรือหลุดไปมีโอกาสจะเป็นตามดได้หรือมีเศษหินกรวดไปโดนได้ และอีกอย่างหากมีการกระแทกแรงๆมาก เหมือนตกหลุมเจอทางขรุขระปล่อยๆก็ส่งผลต่อคันชักได้เช่นกันครับน้า แต่อาจจะไม่ทุกคัน

การแก้ไขมี 2 วิธีครับ ไม่พูดถึงเปลี่ยนของใหม่หนะครับ คือซ่อมแกน กระบอกสูบเปลี่ยนซีนกันน้ำมัน ขัดกลึงแกน กระบอกใหม่ แต่ต้องหาร้านดีดีหน่อยหนะครับ สอง น้าลองเดินหาของมือสองสภาพดีดีราคาถูกหน่อยก็จะช่วยประหยัดงบได้บ้างครับตามเซียงกง

แต่หากรถอยู่ในประกันก็เครมเลยครับ รถเพื่อนพม ตอนเข้าศูนย์ช่างตรวจเจอรั่วนิดเดียวเอง แกสั่งเครมให้ใหม่เลย ไว้จัง

v_vespa
10-02-2015, 07:56
257145 น้าๆแนะแนวทางหน่อยครับ กะยกทั้งชุดเลย โชค สปิง ลูกหมากด้วย งบ 5 หมื่น หรือ แบบไหนดี กะขับยันผุแหละครับ