PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อายุของยางที่จะมาขายในเว็บ

ning
25-02-2015, 04:44
ถึงท่านเว็บมาสเตอร ผู้ดูแลเว็บ และสมาชิก...ช่วงนี้เห็นมีเพื่อนสมาชิกบางท่านเอาแม็กพร้อมยางมาขายกัน...ผมว่าเราน่าจะมีการกำหนดอายุของยางนะครับ..เพราะถ้าเป็นยางเก่า..มีคนซื้อไปใช้แล้วเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา..เขาก็เป็นเพื่อนสมาชิกกันทั้งนั้น...ไม่ทราบว่าทุกท่านคิดอย่างไร....(ถ้ากระทู้ไม่เหมาะสม..ลบได้)..ครับ

bestcrv
25-02-2015, 07:07
ความคิดผมนะอยู่ที่ดุลพินิจของลูกค้ามากกว่าครับ

rangsun
25-02-2015, 07:54
ข้อเสนอแนะนี้ ถือว่าเป็นความปรารถนาดีต่อเพื่อนสมาชิก ผู้ซื้อก็ต้องศึกษาหาข้อมูลดูจากแหล่งต่าง ๆ ที่มีนำเสนอมากมายจากสื่อต่าง ๆ แต่ถ้าคิดจากความเชื่อเก่า ๆ เดิม ๆ บางทีก็ไม่ตรงกับความเป็นจริงนัก ทำให้มองภาพเป็นความน่ากลัวไปซะหมดหรือวิตกเกินไป ผมใช้ยางปีเก่ามา 2 ครั้ง ปีใหม่ ๆ ก็ 2 ครั้ง คุณภาพไม่ได้แตกต่างอะไรเลย 2 ปีเปลี่ยนไม่ว่าปีเก่าปีใหม่ ตอนนี้ก็ใช้แต่ปีเก่าสภาพดี (อันนี้เราต้องดูเองด้วยนะ) ราคาประหยัดเกือบเท่าตัว และภาพต่อไปนี้คือยางปีใหม่ตรงปีที่ใส่ ปี 12 ใช้ได้ 2 ปี แล้วก็เป็นแบบนี้ แสดงให้เห็นว่ายางปีใหม่แต่คุณภาพยางห่วยก็ไม่ช่วยไรเรานัก

put0703
25-02-2015, 08:09
ผมเห็นด้วยนะครับ เพราะว่าคนซื้อไม่รู้หรอกว่าดีหรือไม่ดี คนขายต้องบอกว่าดีอยู่แล้ว ควรมีความจริงใจให้กันครับ ขายของที่ดีและมีคุณภาพ

golf7111
25-02-2015, 09:52
สำหรับเว็ปนี้ผมจะเห็นบ่อยๆ การขายไม่สมเหตุสมผล จะมีน้าๆคอยช่วยเตือนเรื่องสภาพและราคาอยู่ตลอด ส่วนเรื่องปีเก่าปีใหม่มันไม่ได้บอกถึงความปลอดภัยได้หรอกครับ ปีใหม่ๆออกป้ายแดงยางระเบิดก็มีครับ ปีเก่าสภาพดียางAll ปีใหม่ใช้เยอะยางแข็ง ปีใหม่ขับตกหลุมบ่อยๆยางบวม จิปาถะครับ

yingkam
25-02-2015, 10:08
ผมว่ามันก็แล้วแต่ดุลยพินิจของแต่ละท่านแหละครับ ท่านไหนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องยางส่วนมากเค้าก็จะซื้อยางใหม่กัน ส่วนท่านที่พอรู้หรือสันทัดก็อาจจะซื้อยางเก่าสภาพดี

Pom_Supalak
25-02-2015, 10:58
ถ้าเป็นไปได้ สมาชิกที่จะซื้อยาง ก็ควรจะพิจารณากันให้ดีนะครับ มีทั้งยางเก่าสภาพดี ยางใหม่สภาพไม่ดีก็มี ถ้าสละเวลาสักนิด ไปดู และเลือกด้วยตัวเองดีกว่าครับ หรือไม่ถ้าไม่ซื้อในเวปไทรทันเรา ก็ยอมเสียเงินอีกนิด ซื้อที่ศูนย์บริการที่มียางขายไปเลยดีกว่าครับ นานาจิตตัง
ปล.เป็นห่วงพี่น้องในคลับทุกคนนะครับ