PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไทรทัน 4 ประตู เบนซิล lpg อาการตอนเช้าสตาร์ทเครื่องเสียงไม่ดัง เสียงจะมาดังเมื่อรถวิ่งกลับมาบ้าน

wrwrdp
21-04-2015, 08:12
ช่วยหน่อยครับมีเสียงดังคล้ายเสียงสายพาน(เสียงอะไร)เสียดสีกันในกระโปรงรถ
รถ ไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ออกเมื่อ กันยายนปี 12 ใส่ LPG ตั้งแต่แรก ตอนนี้ วิ่งได้ประมาณ 65000 km.แล้ว
ไม่เคยเข้าศูนย์แต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างดี กรองน้ำมันเครื่อง ตามเวลาทุกครั้ง กรองอากาศกรองแอร์ (เปลี่ยนน้อยกว่า 10000 km)
ขับไม่เกิน 100km./ชม.(ขับค่อนข้างช้า)
ไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย เฟืองอื่นๆ น้ำมันเกียร์คลัช (มีหรือเปล่าไม่รู้)
มีอาการตอนเช้าสตาร์ทเครื่องเสียงไม่ดังเสียงจะมาดังเมื่อรถวิ่งกลับมาบ้าน(เครื่องร้อนแล้วมั้ง)อยากถามว่า
๑.เป็นอาการของอะไร
๒.ต้องเข้าอู่เปลี่ยนอะไรบ้าง
๓.ขอแนะนำอู่บริเวณชัยนาท สิงห์บุรี ลพบุรี หรือสุพรรณ ก็ได้ครับ
๔.หรือต้องเข้าศูนย์(ไม่ชอบอย่างมาก)

wrwrdp
21-04-2015, 08:13
ช่วยหน่อยครับมีเสียงดังคล้ายเสียงสายพาน(เสียงอะไร)เสียดสีกันในกระโปรงรถ
รถไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ออกเมื่อ กันยายน ปี 12 ใส่ LPGตั้งแต่แรก ตอนนี้ วิ่งได้ประมาณ 65000 km.แล้ว
ไม่เคยเข้าศูนย์แต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างดี กรองน้ำมันเครื่อง ตามเวลาทุกครั้ง กรองอากาศกรองแอร์ (เปลี่ยนน้อยกว่า 10000 km)
ขับไม่เกิน100km./ชม.(ขับค่อนข้างช้า)
ไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย เฟืองอื่นๆ น้ำมันเกียร์คลัช (มีหรือเปล่าไม่รู้)
มีอาการตอนเช้าสตาร์ทเครื่องเสียงไม่ดังเสียงจะมาดังเมื่อรถวิ่งกลับมาบ้าน(เครื่องร้อนแล้วมั้ง)อยากถามว่า
๓.ขอแนะนำอู่บริเวณชัยนาท สิงห์บุรี ลพบุรี หรือสุพรรณ ก็ได้ครับ
๔.หรือต้องเข้าศูนย์(ไม่ชอบอย่างมาก)

wrwrdp
21-04-2015, 08:14

รถไทรทัน 4 ประตู เบนซิน ออกเมื่อ กันยายน ปี 12 ใส่ LPGตั้งแต่แรก ตอนนี้ วิ่งได้ประมาณ 65000 km.แล้ว
ขับไม่เกิน100km./ชม.(ขับค่อนข้างช้า)

นักรบ
21-04-2015, 08:19
ผ่านอยุธยาแวะมาครับเดี๋ยวเช๊คให้

SM-TRITON
21-04-2015, 08:37
1 ตั้งยางฝากกระโปรงต่ำ ทำให้ยางกันน้ำหน้าฝากกระโปรงเสียดสี
2 กันแคร้ง หมุนน็อตไม่สนิท
3.เสียงสายพานหน้าเครื่อง หาสเป สำหรับฉีดสายพานมาฉีด หายดัง

ลองดูครับ

wrwrdp
21-04-2015, 09:04
ขอบคุณน้า SM-triton มากครับผม เดี๋ยวจะลองดูครับ

wrwrdp
21-04-2015, 09:05
น้านักรบ อยู่บริเวณไหนครับ

wrwrdp
21-04-2015, 09:10
ขอบคุณน้า SM-triton มากครับผม อุ่นใจมาหน่อยนึง ว่าเครื่องคงไม่เป็นไรนะครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ