PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้คับ

นายเอกเด็กดื้อ
11-06-2015, 00:47
คือตอนนี้ผมขับไทรทันพลัส4ประตู(ออโต้+ยกสูง)อยู่คับ พอดีว่าผมไปยกหัวฉีด+ดันราง+ท่อเลส ปัญหามีอยู่ว่าเวลากระแทกคันเร่งแล้วเหมือนมันวูบมันเร่งไม่ขึ้นแต่ถ้าเร่งตามปกติมันก็เดินขึ้นเรื่อยๆคับผมถามช่างที่มาติดกล่องช่างบอกว่าเป็นที่ระบบเกียร์ๆไม่ส่งแต่รอบได้ช่างบอกว่าเกียร์ออโต้มักจะเป็นแบบนี้ พี่ท่านได้พอรู้หรือเดาอาการแบบนี้ได้รบกวนแนะนำด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

dekzaa
11-06-2015, 05:41
ผมเคยเป็นครับทำสเต็ปเดียวกันกับน้าเลส เข้าไปเช็คศูนย์ช่างบอกว่ามาจากท้ายรางหัวฉีดรั่วครับกับอีกอยากคือ scv ลองเช็คดูครับ ถ้าผิดถูกยังงัยรอผู้รู้อีกทีครับ