PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไทรทันของท่านใดไฟเครื่องโชว์บ้างครับ เข้าศูนย์ 4 ครั้งยังไม่หาย

Jotapia
28-01-2008, 20:11
มีรถของท่านใดไฟเครื่องโชว์บ้างครับ รถผมวิ่งมาประมาณ 50000 โล ไฟเครื่องเริ่มโชว์ประมาณช่วงธันวาปีที่แล้ว ตอนนี้เข้าศูนย์มาแล้ว 4 ครั้งก็ยังโชว์เหมือนเดิม
ผู้ใดมีประสบการณ์รบกวนช่วยด้วยนะครับ
:(:(:confused::confused:

owen1
28-01-2008, 22:44
:confused:ช่างที่ศูนย์เค้าบอกมั้ยคร้บ ว่าที่โชว์ง่ะมันฟ้องอะไร ตัวไทรทันเนี่ยมีหลายอาการน่ะครับ ไฟเอ็นจิ้นโชว์เนี่ย เจอมาเยอะแล้ว

MUNIC
28-01-2008, 23:11
เอ ต่อเข้าคอมเช็คน่าจะรู้นะว่าเกิดจากอะไร เพราะเครื่องยนต์รุ่นใหม่ๆจะมีเซ็นเซอร์เยอะมาก
แต่ก็สามารถตรวจเช็คได้นะครับ

Jotapia
30-01-2008, 17:01
วันนี้เข้าไปเช็คที่ศูนย์อีกครั้งก็ยังไม่หาย เลย ครับ ช่างก็ไม่เห็นบอกว่าเป็นกับอะไรเพียงแค่ลบข้อมูลจาก memory ออกแล้วก็ส่งรถคืน ตอนนี้เริ่มมีความรู้สึกไม่ดีกับ Triton แล้วละ

ทำไงดีครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

committee
30-01-2008, 17:29
ผมเคยเกิดอาการนี้ขึ้นนะครับไฟ engine โชว์ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ท่อแวคคัมหลุด เหมือนที่เพื่อนๆ พบในช่วงแรก ลองดูแล้วก็ปกติครับ เลยขับไปที่ศูนย์มิตซูปฐพีทอง ช่างบอกว่าเป็นที่ท่อที่ไปต่อกับชุด sensor เช็คการทำงานชุดลิ้นปีกผีเสื้อ เนื่องจากท่อนี้สกปรกทำให้กล่องเข้าใจว่าเครื่องผิดปกติ นำออกมาเป่าทำความสะอาด จากนั้นก้ขยายรูให้มันเล็กน้อย เอาไป learning หายเป็นปกติจนถึงทุกวันนี้ครับ อธิบายแล้วก็งงตัวเองครับ ไม่ใช่ช่างด้วย สงสัยโทรมาแล้วกันครับ 08-1723-7528 ครับ

Airt700
30-01-2008, 18:32
เพียงแต่ว่าต้องแก้ให้ถูกจุดเท่านั้นเองครับ เปลี่ยนศูนย์บริการ และสังเกตอาการรถไปด้วยครับ

sittichokex
30-01-2008, 21:51
ของผมก็เป็นเหมือนกัน ผมเลยรีบเข้าศูนย์ ให้ศูนย์แก้ให้ ผมถามสาเหตุว่าเกิดจากอะไร ช่างบอกว่าอะไรผมจำไม่ได้ แต่ที่จำได้คือสายลัดเข็มขันกลองโซล่าของผมช่างอีกศูนย์เปลี่ยนกลองโซล่าแล้วลืมใส่เข็มขัดให้ผม คุณลองไปเช็คดูและกันผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุนี้หรือเปล่า แต่ตอนนี้รถผมไม่มีอาการ ไฟรูปเครื่อง ขึ้นแล้ว (ผมเข้าศูนย์ อ่างศิลา ชลบุรีทำให้ครับ) ถ้าอยู่ใกล้ก็ลองมาให้เขาเช็คดูและกัน

รถแรงเพชร
30-01-2008, 22:17
เปลียนศูนย์เลยครับ ของผมตอนที่เป็นหาจุดตั่ง6ครั้ง มาเจอที่ตัวเชนเชอร์ที่ระบบน้ำมันดืเชลจะมีตัวตรวจจับ ใช้คอมเช็คเจอครับแต่ ช่างจะทำให้หรือเปล่าครับเพราะต้องขอเคมอะไหล่ครับ