PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยด้วย....

tt3194bkk
03-10-2008, 13:48
รถ15วันดังที้งคันทำไงดี พลัส4ประตู แหนบก้อดัง คอลโซนก้อดัง!:i38:

Atipot
03-10-2008, 14:03
แหนบดัง นี่ดูเหมือนจะเป็นอุปกรณ์มาตรฐานสำหรับไทรทันทุกคันนะครับ(อ่ะย้อเย่ง)
สาเหตุนั้นมาจากเบ้ารองตับแหนบ มันไม่บาลานซ์ครับ มันจะเบียดขอบด้านนอกอยู่
พอยางรองสึกจนหมด ก็เหลือแต่เหล็กเสียดสีกันจนมีเสียง เอี๊ยดอ๊าด
แก้ปัญหาเองได้ไม่ยากครับ มุดท้องรถเอาฆ้อนไปเหนี่ยวให้มันถ่างออกก็หายขาดครับ
ในส่วนแผงคอนโซลหน้า มันใช้น๊อตเกลียวปล่อยยึด พอมันคลายตัวออก(ของผมขนาดหลุดลงมาอยู่ที่พื้นเลย) มันก็จะกระพือ ลองหาดูครับใช้ไขควง 4 แฉกขันให้ตึงมือก็หายครับ