PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แอร์ผิดปกติครับ

win162
14-09-2015, 11:18
รบกวนสอบถามหน่อยครับคือรถผมวิ่งตอนเช้าแอร์เย็นปกติช่วงเที่ยงเอารถจอดตากแดดแต่พอสตาร์ดรถแอร์กับไม่มีความเย็นเปิดกระจกก็แล้วติดเครื่องทิ้งไว้ประมาณชั่วโมงก็แล้วก็ยังไม่เย็น หลังจากนั้นผมนำรถไปในที่ร่มช่วงเย็นลองไปติดเครื่องใหม่ความเย็นออกแต่ออก(ไม่ถึงกับฉ่ำ)เฉพาะสองช่องฝั่งคนขับส่วนด้านคนนั้งข้างมีแต่ลม ผมมาดูที่รอบเครื่องมันก็ตัดต่อปกติดูที่หน้าครัชคอมก็หมุนครับ
ผมเปลี่ยนตู้แอร์ไปเมื่อปีที่แล้วประมาณเดือนเมษา57 แต่อาการตอนนั้นคือไม่มีความเย็นออกมาเลย ขอบคุณครับ

god-army
14-09-2015, 13:45
คงต้องพึ่งช่างล่ะครับ อาจจะรั่วก็ได้

rangsun
14-09-2015, 15:41
ดูดี ๆ ครับเดี๋ยวเสียเงินทั้งที่ยังไม่ถึงเวลาอันควร รถผมแอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง เสียเงินเปลี่ยนคลัชไป 3,800 บาทโดยการวินิจฉัยของช่าง ใช้ได้วันเดียวไม่เย็นอีก กลับไปที่ร้านปรากฎว่าปลั๊กตรงคอมแอร์หลวม

perm
14-09-2015, 17:41
แบบว่า แอร์ไม่สู้แดดใช่มั๊ยครับ หมายถึง พออากาศไม่ร้อน จะเย็นทุกครั้ง เจอแดดเข้าไปล่ะไม่เย็นพอ

น้าชาติ
15-09-2015, 08:15
ฟังเสียงหน้าคลัชครับ เปิดปิดปุ่มเทอร์โมต้องได้ยินเสียงตัด-ต่อทุกครั้ง
ถ้าไม่ได้ยินเสียงทุกครั้งหน้าคลัชใกล้เสีย ยี่ห้อนี้ช่างบอกเสียบ่อย ผมเคลมมาแล้ว

kruthum
15-09-2015, 08:31
สำหรับผมเจอมาแปลกๆครับ แอร์ไม่เย็นเพราะคอมแอร์ยอมไม่ทำงาน(ครัชไม่ยอมจับ) สาเหตุเพราะตัว scv ติดค้าง เแรงดันคอมมอลเรลรอบเดินเบาพุ่งขึ้นไปประมาณ 70 (จากปกติ 30) ecu มันไม่ยอมสั่งให้คอมแอร์ทำงาน ต้องเบิลคันเร่งให้รอบเดินเบาเป็นปกติก่อน คอมแอร์มันจึงเริ่มทำงานของมัน พอเปลี่ยน scv ทุกอย่างก็ทำงานเป็นปกติดี น้าท่านใดเคยเจอแบบผมมั่งครับ