PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ

Pikoro
06-10-2008, 19:59
บ้านผมอยู่แถวพระราม 2 จะต้องลุยน้ำ ลุยขี้เลน (แถว สน.เทียนทะเล) รู้สึกว่าเจ้าแมวดำของผมอาจจะไม่ปลอดภัย อยากจะไปพ่นกันสนิมจะดีมั้ยครับ แล้วจะไปทำที่ไหนดีเพื่อนๆ สมาชิกพอจะแนะนำได้มั้ยครับ

Pikoro
07-10-2008, 08:55
up....up....

toeylek
15-10-2008, 15:07
B care ครับ ที่โฆษณาในคลับเนี่ย ผมไปทำมาปีกว่าแล้ว โอเคคัรับ เวิร์กมาก อาทิตย์นี้ว่าจะเอาวีออสไปทำอีกคันครับ เข้านี่ดูครับ www.bcare-carcare.com (http://www.bcare-carcare.com) ครับ

joetriton
15-10-2008, 20:00
ต้องระวังสนิมหลบในนะครับ เพราะเคลือบเฉพาะชั้นนอกเท่านั้นครับ ของเดิมเค้าเคลือบมาด้วยระบบไฟฟ้าอยู่แล้วครับสบายใจได้หายห่วงครับ 10 ปี:m0027:

g_scan
16-10-2008, 14:01
อยู่แถวนั้นและลุยน้ำระวังนะคับพ่นกันไว้ดีกว่า

coppy42
16-10-2008, 14:16
:confused: เอ.แถวนั้น น้ำกร่อย ด้วยใช่ป่าวเวลาน้ำท่วมถนน รถผุกันทั้งซอยนี่ ดูรถคันอื่นรอบๆบ้านว่าเขาเป็นสนิมผุกันป่าว น่าจะต้องขยันฉีดล้างน้ำจืดทุกครั้งที่ลุยมา + เช็คผ่นกันสนิมตามประกันของอู่ที่ผ่นอีก;)ส่งไม่หมดถ้าผุมาเซ้ง...?...

Pikoro
19-10-2008, 17:18
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

:i40:

saraudon
19-10-2008, 21:39
ผมแนะนำให้ทำที่ Tuff Cote Dinol ครับ แต่อาจจะอยู่ไกลหน่อย .. ที่ทำเขาอยู่ที่ ถ.วิภาวดี อยู่ระหว่าง แยก สุทธิสาร กับแยก ลาดพร้าวน่ะครับ แต่ผมก็อยู่ในประชาอุทิศครับ ก็ต้อ่งไปทำที่นั้นเหมือนกัน ของเขาจะพ่นในส่วนของช่วงล่างน้ำยาสีน้ำตาลเหนียว ๆ น่ะครับ และเขาจะพ่นภายในพวกประตู กระโปรงรถด้วยน้ำยาอีกตัวเป็นสีำน้ำตาลเหมือนกันแต่เหนียวน้อยกว่า ...
ที่แนะนำเพระาว่าที่บ้านรถทุกคันใช้เจ้านี้ตลอดน่ะครับ ..รถไมตี้ x ที่บ้าน 15ปียังไม่มีสนิมซักกะแอะเลยครับ แ.ต่ว่าราคาเ.ขาจะค่อนข้างสูงนิดนึง ... ยังไงขอเป็นแค่ความเห็นหนึ่งนะครับ ลองเช็คดูหลาย ๆ ที่คับ

Pikoro
30-10-2008, 19:25
ผมแนะนำให้ทำที่ Tuff Cote Dinol ครับ แต่อาจจะอยู่ไกลหน่อย .. ที่ทำเขาอยู่ที่ ถ.วิภาวดี อยู่ระหว่าง แยก สุทธิสาร กับแยก ลาดพร้าวน่ะครับ แต่ผมก็อยู่ในประชาอุทิศครับ ก็ต้อ่งไปทำที่นั้นเหมือนกัน ของเขาจะพ่นในส่วนของช่วงล่างน้ำยาสีน้ำตาลเหนียว ๆ น่ะครับ และเขาจะพ่นภายในพวกประตู กระโปรงรถด้วยน้ำยาอีกตัวเป็นสีำน้ำตาลเหมือนกันแต่เหนียวน้อยกว่า ...
ที่แนะนำเพระาว่าที่บ้านรถทุกคันใช้เจ้านี้ตลอดน่ะครับ ..รถไมตี้ x ที่บ้าน 15ปียังไม่มีสนิมซักกะแอะเลยครับ แ.ต่ว่าราคาเ.ขาจะค่อนข้างสูงนิดนึง ... ยังไงขอเป็นแค่ความเห็นหนึ่งนะครับ ลองเช็คดูหลาย ๆ ที่คับ

รบกวนคุณ saraudon ด้วยครับว่าราคาประมาณเท่าไหรครับ
thbud_chana@yahoo.com
:yenta4-emoticon-002