PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงดังแคร็ก เวลาออกตัว

kanoktg
26-10-2015, 22:13
ขอสอบถามเบื้องต้นครับ รถจะมีเสียงแคร็ก เวลาออกตัว พอสักพักก็หาย ดังมา 3 ครั้งแล้ว แล้วก็ยังไม่ดังอีก พอเปิดฝากระโปรงดูก็คิดว่าน่าจะปกติ วิ่งมาแล้ว 110,000 กม.เปลี่ยนแผ่นคลัชมาเมื่อปีที่แล้วที่ B-Quik
สิ่งที่คิดว่าน่าจะเป็น
1.สายพานพัดลม เสื่อมสภาพ (ไม่แน่ใจ)
2.ระบบคลัช มีปัญหา (ไม่แน่ใจ)
3.หรืออุปกรณ์ต่างๆที่ขับเคลื่อนในห้องเครื่องหลวม
ถ้าท่านใดพอทราบช่วยชี้แนะด้วยครับ ตอนนี้ยังไม่ค่อยจะกล้าขับ เพราะกลัวจะเป็นตอนใหนก็ไม่รู้

dang lopburi
27-10-2015, 11:51
ผมดังเวลาเครื่องเย็นพอร้อนก็หายเป็นเหมือนกันป่าวน้ อ