PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีคราบน้ำมันตรงใต้เพลาเบรคหลัง

chanwiputn
24-03-2016, 09:49
เพิ่งไปถ่ายน้ำมันเบรคมา 10วันวันนี้เพิ่งเห็นมีรอยคราบชื้นๆ คลายรอยคราบน้ำมัน เลยเช็ดออกจะดูว่ามีซึมเพิ่มขึ้นหรือเปล่า กังวลอยู่จะเตรียมรถเดินทางช่วงหยุดสงกรานต์ รถผมผิดปกติมั่ยครับ

coppy42
24-03-2016, 12:23
เอาน้ำเปล่าฉีดล้างดู ถ้าละลายไปกับน้ำก็น้ำมันเบรคที่ถ่ายทิ้ง ช่างเช็ดทำความสะอาดไม่ทั่ว ถ้าไม่ละลายไปกับน้ำยังเกาะติดกับจานแปรนเบรคอยู่เหนียวๆ ก็น้ำมันเฟืองท้ายครับ

chanwiputn
24-03-2016, 20:43
เอาน้ำเปล่าฉีดล้างดู ถ้าละลายไปกับน้ำก็น้ำมันเบรคที่ถ่ายทิ้ง ช่างเช็ดทำความสะอาดไม่ทั่ว ถ้าไม่ละลายไปกับน้ำยังเกาะติดกับจานแปรนเบรคอยู่เหนียวๆ ก็น้ำมันเฟืองท้ายครับ

ได้ครับน้า เด่วผมลองดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ