PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไฟตัดหมอกออกข้างเดียว ใช้ไปใช้มา ออกสองข้างปกติ ตอนนี้ดับแล้ว รบกวนหน่อยครับ !!

Ghostwalker
13-07-2016, 17:09
คือรถผมเป็น Cab เบนซิน ปี 2011 คือมีไฟตัดหมอกด้านซ้ายมีปัญหา คือเปิดแล้วออกแต่ข้างขวา ทีแรกก็คิดว่าหลอดขาดหรือเปล่า เลยไม่ได้เปิดไฟตัดหมอกเลยเกือบ 1 เดือน แต่พออยู่มาวันนึงลองเปิดดู ไฟตัดหมอกดันติดเฉย !! ใช้ได้สักพักประมาณ 1 อาทิตย์ ตอนนี้ดับแล้วครับ ข้างเดิม ก้มดูที่หลอดก็ไม่ขาด ผมก็เลยงงว่าเกิดขึ้นจากอะไร น้าท่านใดเคยประสบปัญหานี้ รบกวนขอคำชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

rangsun
14-07-2016, 09:23
น้าลองถอดก้านทั้ง 2 ข้างออกมาทำความสะอาด ด้วยสเปรย์ไล่ความชื้นและเป่าลมดูอาจจะช่วยได้ อาจจะยังไม่เสียหายนะครับ

Ghostwalker
14-07-2016, 11:15
น้าลองถอดก้านทั้ง 2 ข้างออกมาทำความสะอาด ด้วยสเปรย์ไล่ความชื้นและเป่าลมดูอาจจะช่วยได้ อาจจะยังไม่เสียหายนะครับ

ลองทำแล้วครับน้า แต่ไม่หายครับ t_t