PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปิดลงทะเบียน ร่วมงาน มนต์เมืองฝันสุพรรณบุรี 11ปี ไทยไทรทันคลับ

krookeng
03-08-2016, 07:30
https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLScsw3ufO7p3TEdmZAhcHQEAYJASs6cEGAg8u4rcsEzRurv5TQ/viewform?c=0&w=1

krookeng
03-08-2016, 10:41
ไทยไทรทันคลับ
คือ การรวมตัวกันของกลุ่มบุคคลที่มีความชื่นชอบ
ในรถยนต์มิตซูบิชิ ไทรทัน ดำเนินกิจกรรมกลุ่ม
เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์ และรวมตัวกัน
ทำกิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์มาอย่างต่อเนื่อง

ตลอดระยะเวลา 10 ปีผ่านมา
ไทยไทรทันคลับ ยังคงอุดมการณ์เมื่อแรกเริ่มก่อตั้ง และมิตรภาพที่แนบแน่นของเหล่าผองเพื่อนจากทุกสารทิศของประเทศไทย.

ไทรทันคลับสุพรรณบุรี บ้านหลังเล็กๆที่อยู่ภายใต้บ้านหลังใหญ่ "ไทยไทรทันคลับ" ที่อบอุ่น ดำเนินกิจกรรมที่สอดคล้องกับอุดมการณ์กลุ่มอย่างต่อเนื่อง ซึ่งในโอกาสครบรอบ 11 ปีไทรทันคลับสุพรรณบุรี ได้รับฉันทามติให้เป็นเจ้าภาพจัดงาน11th Anniversary ThaiTritonClub 2016
ภายใต้ชื่องาน
“มนต์เมืองฝันสุพรรณบุรี ๑๑ปี ไทยไทรทันคลับ”

กำหนดการ
๒๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
๐๘.๐๐-๐๙.๐๐ น. ลงทะเบียนเข้าร่วมงาน
ณ พระบรมราชานุสรณ์ดอนเจดีย์ อำเภอดอนเจดีย์
จังหวัดสุพรรณบุรี
***พระบรมราชานุสรณ์ดอนเจดีย์ สร้างขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองชัยชนะในสงครามยุทธหัตถี ที่ทรงมีต่อพระมหาอุปราชาแห่งพม่า ตราสัญลักษณ์จังหวัดสุพรรณบุรี โลโก้ไทรทันคลับสุพรรณบุรี
๐๙.๐๐-๐๙.๓๐ น. ขบวนคาราวานไทรทันออกเดินทางสู่
หมู่บ้านมังกรสวรรค์ ตั้งอยู่ภายในอุทยานมังกรสวรรค์
(ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง)
๑๑.๐๐-๑๒.๐๐ น. ขบวนคาราวานไทรทันออกเดินทางสู่โรงเรียนวัดเขาดีสลัก ตำบลพลับพลาไชย อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี
*** ทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษาสร้างรั้วโรงเรียน หลังจากนั้นเล่นเกม เลี้ยงอาหารกลางวันนักเรียนและมอบของบริจาคแก่น้องๆ นักเรียน ๖๐ คน
๑๓.๐๐-๑๓.๑๕ น. ขบวนคาราวานไทรทันออกเดินทางสู่สถานที่จัดงานครบรอบ ๑๑ปี ไทยไทรทันคลับ ณ ๒๗ รีสอร์ท ตำบลพลับพลาไชย อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี กิจกรรมการเล่นเกมสะสมแต้มรับของรางวัล
การออกร้านของหน่วยงานและห้างร้านต่างๆ
๑๗.๓๐-เป็นต้นไป กิจกรรมภาคกลางคืน ดื่มด่ำกับบรรยากาศงานวัด ลานเบียร์ ชิมอาหารเลิศรสจากซุ้มอาหารหลากหลาย จากเหล่าสมาชิกบ้านไทรทันต่างๆ
ร่วมร้องเล่นเต้นรำกับรำวงย้อนยุค "วงมนต์รักลุกทุ่ง"
วงดนตรีสุดฮอตแห่งบ้านดอนคา อู่ทอง สุพรรณบุรี
ดึกๆคึกคักกับ ดีเจชื่อดัง ดีเจอ๊อฟ แอบจิต

*** กิจกรรมประกวดซุ้มอาหารเลิศรส
*** กิจกรรมประกวดการแต่งกายเข้ากับธีมงานลูกทุ่ง รางวัลมากมาย
*** จับฉลากแจกของรางวัลผู้ลงทะเบียนเข้าร่วมงาน
*** ประมูลสิ่งของของห้างร้านต่างๆ

๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๙
๐๖.๐๐ น. รับประทานอาหารเช้า สำหรับนักปั่นขาแรง
ร่วมทดสอบสมรรถนะของร่างกายกับกิจกรรม
“ปั่นวัดใจ...คนไทรทัน” ระยะทาง ๖๐ กิโลเมตร

***สำหรับท่านที่ไม่ได้รีบกลับ ขอเชิญท่องเที่ยวมนต์เมืองฝันสุพรรณบุรีกับแหล่งท่องเที่ยวต่างๆ อาทิ เช่น รอยพระพุทธบาทวัดเขาดีสลัก อ่างเก็บน้ำหุบเขาวง บึงฉวากเฉลิมพระเกียรติ อุทยานแห่งชาติพุเตย ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง-มังกรสวรรค์ ศูนย์พันธุ์พืชเพาะเลี้ยง วัดป่าเลไลยก์ สามชุก ตลาดร้อยปี เขื่อนกระเสียว พระบรมราชานุสรณ์ดอนเจดีย์ สถานปฏิบัติธรรมปู่ฤๅษีนารอด หมู่บ้านอนุรักษ์ควายไทย (บ้านควาย) วัดแค คุ้มขุนแผน และต้นมะขามยักษ์ แกะสลักพระใหญ่วัดเขาทำเทียม วัดไผ่โรงวัว หอคอยบรรหาร-แจ่มใสและ สวนเฉลิมภัทรราชินี สวนหินธรรมชาติ พุหางนาค วัดพระนอนและอุทยานมัจฉา

god-army
04-08-2016, 07:13
โ€‹ลงไว้ก่อน ถึงเวลามีภารกิจสำคัญค่อยว่ากันเนอะ

TritonRider
19-10-2016, 16:09
งานยังคงมีตามกำหนดเดิมหรือเปล่าครับ

god-army
20-10-2016, 07:15
งานยังคงมีตามกำหนดเดิมหรือเปล่าครับ
ตามเดิมครับ แต่คงจะปรับลดกิจกรรมรื่นเริงที่ไม่เหมาะสมออกไป รอเจ้าภาพมาชี้แจงอีกทีครับ

dang lopburi
20-10-2016, 08:52
ตามไปสมทบทีหลังคงได้นะคับอยุ่ใกล้ๆคับ

god-army
20-10-2016, 16:03
ตามไปสมทบทีหลังคงได้นะคับอยุ่ใกล้ๆคับ
โ€‹ผมไปล่วงหน้า 1 วัน ขึ้นนอนที่ตะเพินคี่ เอาเสื้อผ้ามือสอง-สิ่งของไปบริจาคให้ชาวกะเหรี่ยง ไปด้วยกันมั๊ย 555

TritonRider
20-10-2016, 16:28
โโ‚ฌ‹ผมไปล่วงหน้า 1 วัน ขึ้นนอนที่ตะเพินคี่ เอาเสื้อผ้ามือสอง-สิ่งของไปบริจาคให้ชาวกะเหรี่ยง ไปด้วยกันมั๊ย 555

น่าสนใจ

21-10-2016, 10:04
โ€‹ผมไปล่วงหน้า 1 วัน ขึ้นนอนที่ตะเพินคี่ เอาเสื้อผ้ามือสอง-สิ่งของไปบริจาคให้ชาวกะเหรี่ยง ไปด้วยกันมั๊ย 555
งานผมยังไม่แน่นอนคับน้าก้อตเดี๋ยวรอใกล้ๆอีกที
ว่าแต่ตะเพิ่นคี่อยี่ที่ใหนอ่ะคับ

god-army
21-10-2016, 10:36
งานผมยังไม่แน่นอนคับน้าก้อตเดี๋ยวรอใกล้ๆอีกที
ว่าแต่ตะเพิ่นคี่อยี่ที่ใหนอ่ะคับ
โ€‹อุทยานแห่งชาติ พุเตย สุพันนี้แหละครับ

21-10-2016, 14:59
โ€‹อุทยานแห่งชาติ พุเตย สุพันนี้แหละครับอ่อคับรถผมจะขึ้นได้ป่าวล่ะ555

krookeng
07-11-2016, 08:08
จัดตามเดิมคลับ ปรับลดความรื่นเริงลงไป

09-11-2016, 09:06
🙌🙌🙌🙌🙌🙌🙌🙌

Bangpakong
20-11-2016, 19:42
เช็ครายชื่อคนลงทะเบียนได้ตรงใหนครับ? ผม ๔ คน ๑ คัน ลงไปหรือยังครับ