PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เปลี่ยนกรองโซล่า2ลูกในรอบ2เดือน

chanwiputn
21-10-2016, 14:48
จากคราวก่อนเคยโพสปัญหารถวิ่งสดุดที่ความเร็วเกิน120กม./ชม(เนื่องจากวิ่งไม่เกินที่บอกไม่มีอาการ)อันที่จริงไม่น่าจะเกี่ยวแต่มันเกี่ยวไปแล้วครับ ผมโพสกระทู้แรกที่มือถือจะตอบกลับไปว่าพบปัญหาแล้วแต่ดันไม่พบกระทู้ที่โพส(หาไม่เจอ-ไม่ถนัดใช้เวปในโทรศัพท์ครับ
จากที่เคยเปลี่ยนมาเดือนก่อนลูกหนึ่ง นึกไม่ถึงว่าต้องเป็นที่น้ำมันอีก ไปเที่ยววันหยุดบ่อย เติมน้ำมันที่ใหนบ้างหลายที่ก็ไม่รู้ว่าปั้มใหนที่เราไปได้น้ำมันไม่สะอาด พอเปลี่ยนกรองอาการรถสะดุดหายครับ
อาการคือเวลาวิ่งที่ความเร็วสูงรถมีจังหวะที่เราเยียบคันเร่งไม่ปล่อย แต่รถกลับมีจะหวะโล่งๆเหมือนจะดับ
แต่ด้วยรถกำลังวิ่งด้วยความเร็ว พอจังหวะที่โล่งก็กลับมามีแรงอัดอีก ผมใจหายน่าดู เป็นตลอดเลย2-3วัน
เข้าใจว่าถ้าขึ้นเขาแบบนี้เสียจังหวะแน่ๆ (อันตรายมากครับ) เลยให้ดูกรองที่ผมไปเปลี่ยนมาครับ บอกเลยว่าตะกอนเพียบ!!! แบบนี้คราบสกปรกตะกอนพวกนี้จะลอดไปในระบบจ่ายน้ำมันหรือเปล่าครับ พวกหัวฉีดหรือรางต่างๆจนถึงห้องเผ่าไหม้ครับ ขอความรู้หน่อยครับ นึกกังวลพอสมควร.
268999269000269001

coppy42
21-10-2016, 17:16
มันเป็นสิ่งสกปรกสะสมอยู่ในถังครับเปลี่ยนกรองโซล่าไม่จบอย่างรถปรกติ จะมาจากปั้มก่อนปั้มไหนก็ไม่รู้ได้แต่มันสะสมอยู่ในถังเรา แก้ไข หาทางให้ช่างยกถังลงมาล้างใหม่เท่านั้นเอาให้ใสเลย แล้วค่อยเปลี่ยนกรองโซล่าใหม่ครับ

chanwiputn
21-10-2016, 20:13
น้าครับ ถ้าทำการล้างข้างนอกกับให้ศูนย์แนะนำใหนดีอ่ะครับ ราคาต่างกันเยอะมั่ยครับน้า รบกวนหน่อยครับ