PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าๆผมขอสอบถามว่าตรงนี้เรียกอะไรครับมีเสียงดังครับ

มาวิน
20-03-2017, 10:24
รบกวน ครับน้าๆ มันมีเสียงเหมือนเหล็กสีกันครับจากตรงวงกลมสีแดง จะดังเวลา รถลงหลุมหรือขับทางไม่เรียบครับ เรียกว่าอะไรครับ ตรงนี้ (มองเข้าไป ตรงซุ้มล้อหน้า) มันดังทั้งสองข้างเลยครับ ฉีดน้ำมันโซเน็คเข้าไป เงียบ เลย ครับแต่อยู่ได้แค่ วันเดียว เช้ามา ก็ดังอีก ขอบคุณครับ

god-army
21-03-2017, 06:40
ปีกนกมังครับ ยางบูสน่าจะเสื่อมสภาพ รอผู้รู้มาตอบนะครับ

athi
21-03-2017, 08:04
ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญครับ เพียงแต่ยุ่งกับแถว ๆ นั้นบ่อย
ตรงวงกลมนั่นบูชปีกนกครับ ปกติยางบูชมันจะให้ตัวเวลารถมีแรงกดในแนวดิ่งประมาณนิ้วนิ้วกว่า มากหน่อยก็ตอนจั๊มคอสะพาน
เท่าที่ดูจากภาพ ตัวหลัง(ด้านหลังรถ) มันตกมากหน่อย ไปให้ช่างถอดดูเลยดีกว่าครับ ว่ายางบูชมันขาดหรือเปล่าครับ ถ้าขาดก็มีโอกาสที่ตัวปลอกเหล็ก
มันสีกับเฮาสซิ่งที่เป็นเหล็กด้วยกันครับ นั่นหมายความว่ามันให้ตัวมากและคลอนแบบเสียศูนย์ครับ