PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อะไรหอนก็ไม่รู้ครับ

Meaw
12-10-2008, 06:39
เวลาสตาร์ทเครื่องบางครั้งก็ดัง บางครั้งไม่ดัง เสียงดังเหมือนไฟในแอมป์เครื่องเสียงดังแต่ก็ไม่ดังตามรอบเครื่องอีกแหละดังไม่มากผมไม่รู้ว่ารถคันอื่นดังเหมือนกันหรือป่าว นึกว่าเป็นเสียงแอร์ปิดแอร์แล้วก็ยังดังอยู่ ไม่ทราบว่าพอมีท่านไดมีอาการแบบนี้บ้างครับ รถผมวิ่งได้ 1 ปี (42000กม.) เป็น Plus 4 D คับ
ตอนซื้อมาเป็นหลายอย่างเหมือนกัน แรกสุดวิ่งไม่ถึงหมื่น ก็เปลี่ยน กล่อง ECU คับ 20000 แอร์ไม่เย็นเปลื่อนตู้ครับ ก็เซ็งเป็ดไปเหมือนกัน แต่ศูนย์ที่กาฬสินธุ์บริการดีมากครับ เซลล์ก็ดีก็เลยไม่เสียหัวเท่าไหร่ และที่สำคัญชอบความแรงและหลงไหลน้อง ตั้นมากๆ ครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ เผื่อใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ อ๋อ รถผมไม่ได้ใส่เครื่องเสียงนะครับ เดิมๆกับรถ:i42:

Chatuchak
19-10-2008, 22:53
คงต้องเอาอาการที่ว่านี้ไปให้ช่างที่ศูนย์ฟังแล้วล่ะครับ มันตอบยากเพราะไม่มีใครได้ยินเสียงที่ว่าเป็นอย่างไร มาจากส่วนไหน
เจอรถแจ๊คพ็อตก้แย่อย่างนี้ แต่ก็ขอให้เรื่องอื่นๆโชคดีเมื่อปัญหาต่างๆของรถหมดไปนะครับ

joetriton
20-10-2008, 12:49
สุนัขหอนครับ...ไก่จะไม่หอนครับ 55555 ล้อเล่นครับ .......ที่สงสัยมีอยู่ว่าเครื่องเสียงทำอะไรเพิ่มหรือป่าวครับ แล้วมีการเพิ่มเติมอะไรเกี่ยวกับระบบไฟลงไปหรือป่าวครับ สายอาจจะหลวมหรือวงจรสลับถ้าไม่ได้ทำอะไรเลย ลองเช็คที่0ครับ ดีสุดครับ:i40: