PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

lukmarndoloh1986
01-08-2017, 13:31
สวัสดีครับ
ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ
มีปัญหาเรื่องเครื่องเสียงครับ ตัวหน้าจอเล่นสื่อมันเกิดดับ เคยส่งซ่อมแล้วทีหนึ่ง ตอนนั้นอยู่ในช่วงประกัน ตอนนี้สิ้นสุดประกัน เคยลองไปถามเล่นที่ร้านเค้าบอกซ่อม 8000 บาท ถ้าเปลี่ยนก็ประมาณ 20000
อยากขอคำแนะนำจากน้าๆดังนี้ครับ
1. ถ้าผมเปลี่ยนตัวจอเครื่องเล่นราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมงบน้อยสักสามสี่พัน ไม่เกินห้าพัน พอจะมีมั้ยครับ
2. ถ้าผมจะเอา tablet มาเสียบแทนจะได้มั้ย เคยลองเปิดเว็บนอกเห็นเค้าใช้ tablet มาทำเป็นตัวเล่นสื่อ หรือแผนที่บอกทางก็สนใจครับ (โดยการเชื่อมผ่านบลูทูธให้เสียงออกผ่านเครื่องเล่น alpine) แต่อยากทราบจะทำให้แผงควบคุมที่พวงมาลัยใช้งานได้ต้องต่อยังงัย (ตอนนี้ผมถอดเจ้าหน้าจอนั้นออกเพราะจอแสงมันจ้ากลางคืนขับรถไม่ได้) เวลาเปลี่ยนเพลงหรือเพิ่ม ลดเสียงผมจะเปลี่ยนที่เครื่องเล่น alpine โดยตรง
3. หรือน้าๆมีคำแนะนำอื่นๆสำหรับคนวบน้อยก็ยินดีครับผม

auy.tt
03-08-2017, 20:29
ตามด้วยคนครับ ... ของผมหมดประกัน 5 วันแล้วจอขาว ติดต่อศูนย์ใหญ่มิตซู บอกได้แต่หมดประกันอย่างเดียวเลย มืนตืบเลย

rangsun
05-08-2017, 00:09
มีจอ m9 แลกจอเก่า (เสียอาการจอขาว) 4000 บาทครับ 0894149993 โทร/ไลน์ (น้าหน่อย)

wootkwt
07-08-2017, 13:37
ถ้าซื้อแอนดรอยใส่ เล่นได้ททุกอย่าง ราคา 5500 up ครับ ถือว่าคุ้ม ถ้าค่าซ่อมแพงครับ

rangsun
07-08-2017, 14:23
ครับผมเลือกให้เหมาะกับความต้องการใช้งานครับ แจ้งไว้เป็นทางเลือกครับ เผื่อยังต้องการฟังชั่นเดิม ๆ ของ m9 ครับ
ขอบคุณครับ

06-09-2017, 14:00
สอบถามอีกนิดครับ ถ้าใช้ Ipad แทน แล้วมีวิธีไหนบ้างที่จะให้ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยทำงานได้เหมือเมื่อก่อน

rangsun
07-09-2017, 07:57
สอบถามอีกนิดครับ ถ้าใช้ Ipad แทน แล้วมีวิธีไหนบ้างที่จะให้ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยทำงานได้เหมือเมื่อก่อน

ปกติจอ m9 จะรองรับการควบคุมสวิทช์พวงมาลัย ipad เป็นแค่แหล่งสัญญาณหนึ่งไม่สามารถควบคุมสวิทช์พวงมาลัยได้ครับ หากยังใช้ฟร้อนต์ (หน้าส้ม) เดิมก็หา interface มาต่อพ่วงก็ใช้สวิทช์ได้เหมือนเดิมครับ

08-09-2017, 08:42
ปกติจอ m9 จะรองรับการควบคุมสวิทช์พวงมาลัย ipad เป็นแค่แหล่งสัญญาณหนึ่งไม่สามารถควบคุมสวิทช์พวงมาลัยได้ครับ หากยังใช้ฟร้อนต์ (หน้าส้ม) เดิมก็หา interface มาต่อพ่วงก็ใช้สวิทช์ได้เหมือนเดิมครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วถ้าจะเชื่อมต่อผ่านบลูทูธจาก ipad ให้เสียงผ่านเครื่องเล่นต้องทำงัยครับ
คือตอนนนี้ผมใช้สายแจ็คเสีบผ่าน ipad ไปยังเครื่องเล่นแต่รู้สึกว่ามันจะรุงรังไปหน่อย
:70 2:

rangsun
08-09-2017, 09:47
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วถ้าจะเชื่อมต่อผ่านบลูทูธจาก ipad ให้เสียงผ่านเครื่องเล่นต้องทำงัยครับ
คือตอนนนี้ผมใช้สายแจ็คเสีบผ่าน ipad ไปยังเครื่องเล่นแต่รู้สึกว่ามันจะรุงรังไปหน่อย
:70 2:

ยินดีครับ แต่ก็มีความรู้ไม่ได้มากมายไร บางอย่างจำจากช่างมาบอกต่อครับ จอ m9 เป็นจอที่รวมฟังชั่นต่าง ๆ ไว้มากมาย ควบคุมสวิทช์พวงมาลัย, บลูทูธ, กล้องหลัง และอ่าน usb / iphone / ipad โดยเสียบที่ปลั๊ก usb และมินิแจ๊ค 3.5 ที่ให้มา หากไม่ใช้จอ m9 แล้วคงต้องใช้ฟังชั่นที่ต้องการจากฟร้อนต์ตัวใหม่ที่รองรับครับ ฟร้อนต์เดิม (9861EA) ไม่ได้แล้วครับ