PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปรึกษาค่าใช้จ่ายของเหลวเข้าศูนย์เท่าไหร่

chanwiputn
01-08-2017, 14:18
ขอปรึกษาน่ะครับพอดีไม่ได้เข้าศูนย์มานานมาก เปลี่ยนถ่ายแต่ข้างนอก
ทีนีัจะถึงรอบเปลี่ยนถ่ายของเหลว3รายการ 1.น้ำมันเครื่อง 2.น้ำมันเกียร์ 3.น้ำมันเฟืองท้าย
เลยไม่ทราบว่าราคาต่างกันมากมั่ยกับอู่ข้างนอก ถ้าไม่ต่างมากกะว่าจะเข้าศูนย์บ้างครับให้เค้าเช็ค
พวงลูกยางรองต่างๆด้วย รถเข้าปีที่7ละ เห็นทีต้องเปลี่ยนหลายรายการ ก็เลยปรึกษาน้าๆในคลับก่อนดีกว่า

ขอบคุณมากครับ

jessada
03-08-2017, 12:15
ผมว่า เข้าศูนย์เปลี่ยนแค่ เกียร์กับเฟืองท้าย ก็พอครับ ส่วนน้ำมันเครื่อง หาเปลี่ยนข้างนอกดีกว่า

chanwiputn
03-08-2017, 13:36
ขอบคุณมากครับ ที่น้าแนะนำเกียร์กับเฟืองท้ายให้เปลี่ยนศูนย์ประมาณว่าน่าจะดีกว่าป่าวครับ