PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ซื้อประกันชั้น 1 ที่ไหนดีครับ

chaiyawat
13-10-2008, 18:08
เดิมห้าง แถม ของศรีเมืองมาให้ ปี ถัดไปจะใช้ของที่ไหนดีครับ

ขอคำแนะนำหน่อยได้มั๊ยครับ

มีเซลล์มาเสนอ LMG เบี้ย 15918 ทุนประกัน 580,000 ซ่อมห้าง
ของศรีเมือง 17577 ทุนประกัน 550,000 ซ่อมห้าง

รถอยู่ชะอำ เพชรบุรี ผมใช้ Plus 4 ประตู ออโต้

ทำประกันที่ไหนดีครับ จะหมดเดือนหน้านี้แล้วครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ:yenta4-emoticon-002

ถ้ามีเซลล์อยู่ Mail มาได้เลยครับ chaiyawat2549@thaimail.com

oxox
23-10-2008, 08:51
มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ คือผมต่อประกันภัยชั้น1 ของ Lmg โดยมี บ. เบนซ์ ประกันภัยเป็นโบรกเกอร์ หลังจากที่จ่ายเงินไปเรียบร้อยแล้ว ประมาณ 2 เดือนก็มี จ.ม. ยกเลิกประกันภัยส่งมา ใน จ.ม. แจ้งว่าผมไม่ได้จ่ายเงินตามสัญญา ผมจะทำอย่างไรดี จะอยู่เฉยๆให้เขาโกงไป หรือจะสู้เพื่อเรียกร้องสิทธิของตัวเอง แต่ถ้าจะสู้ผมจะสู้อย่างไรดี มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ
เตือนภัยสำหรับคนที่จะต่อประกันภัยนะครับ ถ้าเป็นไปได้กรุณาอย่าต่อประกันผ่านโบรกเกอร์ ให้ต่อตรงกับบริษัทเลยนะครับ

volksawaken
27-10-2008, 21:13
การซื้อประกันภัยรถยนต์ของเรานั้นปัจจัยที่คุณต้องคิดก็คือ
1) อู่ซ่อมสี/ตัวถัง/หรือแม้แต่ทั้งระบบของรถที่คุณไว้วางใจและเห็นฝีมือมา แล้วจะดีที่สุดครับ ก็จะเหมือนตอนที่คุณเลือกซื้อรถคันนี้นี่เหละคุณชอบ,คุณหลงไหล คุณจึงได้มันมาครอบครอง เมื่อคุณมีอู่ในใจแล้วก็ลองติดต่อกับอู่โดยตรงด้วย(ถึงผู้บริหารโดยตรงได้จะดีที่สุดครับ) ว่าทางอู่นั้นมี Contact กับบริษัทประกันภัยที่ใดบ้าง?? จากนั้นคุณก็ลองติดต่อกับบริษัทประกันภัย ที่ทางอู่เค้าให้มา(ทางอู่เค้าไม่โกหกคุณหรอกเพราะบริษัทประกันภัยเค้าจ่ายเงินทางอู่ง่าย)ส่วนงานต่อไป
2) ขึ้นอยู่กับปัจจัยเสี่ยงของรถคุณว่า ตัวคุณเองต้องการทุนประกันเท่าไร??
(ขึ้นอยู่กับสภาพคล่องทางการเงินของแต่ละบุคคลครับ)

เท่านี้คุณก็จะได้สบายใจกับประกันภัยที่ได้ทำไว้แล้ว แต่ในเรื่องของความมั่นคงของบริษัทประกันภัยนั้น คุณต้องหาข้อมูลเองนะครับ ผมไม่ทราบข้อมูลของแต่ละบริษัทเหมือนกันครับ
:i40:ขอให้สมปราถนานะครับ_ใจเย็นๆ / volksawaken.eng_2008

yut
27-10-2008, 21:19
ใช่คับเราต้องหาอู่ที่เราไว้ใจ มั่นใจให้ได้ก่อน บางทีอาจไม่ต้องจ่ายแพงด้วยครับ แล้วมาซื้อเบี้ยประกันน้าสิงในเวปเราเนี่ยหล่ะ ขอลดซัก 50% ก้อพอ:kapook-17196-7812:

Chatuchak
27-10-2008, 22:49
มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ คือผมต่อประกันภัยชั้น1 ของ Lmg โดยมี บ. เบนซ์ ประกันภัยเป็นโบรกเกอร์ หลังจากที่จ่ายเงินไปเรียบร้อยแล้ว ประมาณ 2 เดือนก็มี จ.ม. ยกเลิกประกันภัยส่งมา ใน จ.ม. แจ้งว่าผมไม่ได้จ่ายเงินตามสัญญา ผมจะทำอย่างไรดี จะอยู่เฉยๆให้เขาโกงไป หรือจะสู้เพื่อเรียกร้องสิทธิของตัวเอง แต่ถ้าจะสู้ผมจะสู้อย่างไรดี มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ
เตือนภัยสำหรับคนที่จะต่อประกันภัยนะครับ ถ้าเป็นไปได้กรุณาอย่าต่อประกันผ่านโบรกเกอร์ ให้ต่อตรงกับบริษัทเลยนะครับ
สอบถามไปที่ คปภ. (กรมการประกันภัยเดิม) โทร. 1186 จะได้ความกระจ่างครับ มีแนวโน้มว่าจะถูกนายหน้าประกันหรือโบรคกอร์ เอาค่าเบี้ยไปใช้โดยไม่จ่ายเข้าบริษัทประกันฯแล้ว

ส่วนเรื่องประกันที่ไหนดี ก็ต้องดูชื่อเสียงและความสุจริตของบริษัทประกันด้วย ตอนนี้มีหลายแห่งที่ถูก คปภ. ขึ้นบัญชีไว้ อาทิ สัมพันธ์ฯ ลิเบอร์ตี้ฯ แอ๊ดวานซ์ฯ ธนสินฯ ฟินันซ่าฯ
เวลาจะซื้อ บอกให้ sales ส่งรายการมาให้ว่าบริษัทไหน ราคาเป็นอย่างไร มีอู่ที่ไหนบ้าง แล้วก็ไปถามอู่ที่อยู่ไม่ไกลจากที่เราสะดวกใช้บริการว่าบริษัทประกันนั้นๆ มีปัญหาหรือไม่ ตามที่คุณvolksawaken บอก
Website คปภ. http://www.oic.or.th/index.php