PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ซ่อมสีรถที่ไหนดีครับ

Madtron
22-10-2008, 00:13
สว้สดีครับ....ผมพักอยู่แถว คลอง4 ธัญบุรี ปทุมธานี ไม่ทราบว่าจะซ่อมสีรถที่ศูนย์บริการที่ไหนดีครับ ...จำเป็นต้องทำสีรถจากศูนย์ที่เราซื้อไหมครับ (รถใกล้จะครบ 1 ปีครับ) ขอคำแนะนำของพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ.....ขอบคุณครับ:):):)

z1z1z1z1
22-10-2008, 23:43
สิ่งแรกที่ต้องทำคือให้เราเช็คกับ บ.ประกันภัยของเราก่อนครับ ว่าเค้ามี CONTACT กับศูนย์ซ่อมตัวถังสีที่ใดบ้าง แล้วเราค่อยมาจำแนกเอาความสะดวกของตัวเราเอง ว่าศูนย์ไหนใกล้บ้านเรามากที่สุด ( เพื่อความง่ายต่อการเดินทางของเรา )
ส่วนการตัดสินใจเลือกศูนย์ซ่อมนั้น ใช้หลักเกณฑ์ง่ายๆคือ ศูนย์นั้นมีเครื่องไม้เครื่องมือในการจัดซ่อมครบถ้วนมั๊ย และที่สำคัญคือตัวเราพึงพอใจกับการให้บริการของศูนย์นั้นหรือไม่
...ลูกค้าส่วนใหญ่มักเข้าใจว่า เวลาเกิดเหตุเฉี่ยวชนแล้วเราต้องนำรถไปซ่อมยังศูนย์ที่เราซื้อรถมา ซึ่งมันก็เป็นผลดีนะครับ เพราะสะดวกและไว้ใจได้ในระดับนึง แต่รถของเราราคาไม่ใช่บาทสองบาทนะครับ ลองสละเวลาซักนิด แล้วลองโทรติดต่อหลายๆศูนย์ก็น่าจะดีนะครับ
อย่างน้อยก็เพิ่มทางเลือกให้เราได้สิ่งดีๆมากขึ้นล่ะครับ......:i40:

Madtron
08-11-2008, 23:46
ขอบคุณครับ:kapook-17200-2055::m0027:

myjoefiend
09-11-2008, 00:54
ลองเช้าไปดูที่ สมาคมอู่กลางประกันภัยดูน๊ะครับ ว่ามีอู่ไหนร่วมบ้างเพราะเค้าการ์รันตรีครับ ผมก็ว่าจะไปเครมที่อู่เดิมอีกรอบ เพราะไปคุยแล้วเค้า รับผิดชอบแก้ไขงานดีครับ เห็นว่า การันตรี 1 ปี ในเวปของ สมาคมอู่กลางประกันภัย ลองเข้าไปศึกษาดูน๊ะครับว่าถูกรึปล่าว ขอให้ได้เจอร้านใว้ใจได้ไวไวน๊ะครับ

Madtron
16-11-2008, 21:38
ขอบคุณครับ พี่ myjoefiend ที่ช่วยเสริมเพิ่มเติมครับ พอดีเซลล์ผมเขาก็คุยๆ เกี่ยวกับอู่กลางเช่นกันครับว่า อย่าพึ่งซ่อมสีตอนนี้เอาไว้ให้ต่อประกันก่อนถึงค่อยทำครับ พี่ๆ มีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติมอีกไหมครับ