PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปัญหา Triton 4 WD 4 Doors

jeefbi.com
29-10-2008, 09:40
:kapook-17193-7653:ปัญหาของผมมีหลายปัญหาครับ
1.เรื่องของแหนบดังเข้าศูนย์ไป 6 ครั้งแล้วแต่ยังแก้ไขไม่หายเลยตอนนี้เคลียดมากเข้าศูนย์แถวบางใหญ่ก็แล้วแถวหอวังก็แล้วเป็นศูนย์ที่เพื่อนๆใน club ว่าดีแต่แล้วก็แก้ไม่หายและบอกให้ผมนำรถเข้ามาแก้ไขใหม่ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่าผมจะต้องเสียเวลากับเรื่องแหนบนี้อีกนานเท่าไรเข้าในแต่ละครั้งต้องเสียเวลาเป็นวันและแล้วก็ไม่จบ ช่วยผมด้วยครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
2.เครื่องวูบพึ่งเข้าศูนย์ 60000 อาการคือขับไปเกียร์ 3-4 ปล่อยคันเร่งแล้ววูบแต่รอบไม่ตก เมื่อวานเข้าศูนย์แถวบางใหญ่ให้ learn ecu ใหม่แก้ไขถูกจุดหรือเปล่าครับเสียค่าใช้จ่าย 406 บาทครับไม่เข้าใจต้องเสียค่าใช้จ่ายด้วย
3.เรื่องแกนพวงมาลัยเปลี่ยนไปแล้วทำไม่ยังดังอยู่อีกครับงงๆๆๆๆแจ้งเจ้าหน้าที่แล้วเขาบอกปกติเราก็งงอีกเราเป็นคนใช้รถทุกวันเวลาเลี้ยวชัดเจนเลยครับ

เอาใว้ 3 เรื่องก่อนแล้วกันครับถ้าได้รับการแก้ใข 3 เรื่องนี้ผมก็คง happy สุดๆแล้วครับ
ปล.ผมขอฝากเพื่อนๆใน club มีข้อแนะอะไรช่วยบอกผมด้วยครับตอนนี้ผมเครียดมากครับหรือว่าผมจะทำเหมือนยี่ห้ออื่นก่อนครับถึงจะได้รับการแก้ไขแบบจริงๆจังๆชักที่:kapook-17193-7653:
ฝากเบอร์โทรครับ 084-449-8181 (จี๋):kapook-17193-7653:

Witoon
30-10-2008, 03:39
แหนบดัง นี้ ต้องเจอ จารบี ครับ
ผมก็แก้ไข ไปหลายรอบแล้วเหมือนกัน จัดแหนบก็แล้ว ใส่พลาสติกเสริม ใช้ไปสักพัก แตกหลุด หายไปแล้ว ดูท่า เครมใหม่ก็เหมือนๆเดิน เพราะดูๆ ก็เหมือนกันไม่แตกต่าง

จารบี ตราจรเข้ เบอร์อ่อนหน่อย กระป๋องเล็ก ติดบ้านไว้ครับ อัดทา ชะโลม จุดที่เหล็ก มีการเสียดสีกันหายเป็นปิดทิ้งครับ

วูบ คง เจ้า Scv เปลี่ยนแล้วเหมือนกัน

พวงมาลัยดัง ก็เปลี่ยนแล้วเหมือนกัน หายครับ

เข้า 70000 กิโลไมล์ มาให้ผิดสังเกตุ แล้วเหมือนกัน คือ ครัชเริ่มดัง ที่เกียร์ว่าง เยียบครัชเงียบ ครับ