PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกือบไปแล้วครับ

somkipr
01-11-2008, 21:23
เมื่อคืน กลับจากที่ทำงาน จะกลับบ้าน ฝนหยุดตกใหม่ๆทางยังเปียก ขับที่ สัก 90
เข้าโค้ง เกือบๆหมดโค้งแล้วละเลยเหยียบส่งเข้าทางตรง อยู่ดีๆ รถสะบัด คือมีอาการ
สะบัดส่งมาที่พวงมาลัย ทำให้รถส่ายโยก ไปทางซ้าย ผมเลยโยกคืนมาทางขวา
รถก็โยกคืนมาแต่หลุดข้ามเลนมาเกือบชนขอบซีเมนต์กั้นไหล่ทาง ด้านขวา ตอนนั้นใจหายแว๊บเลย แต่ยังมีสติ เลยแตะเบรคไปนิดนึงพร้อมกับโยกพวงมาลัยคืนรถจึงตั้งลำได้เหมือนเดิม รีบกุมพระที่พกติดตัวเป็นการใหญ่ ขอบคุณหลวงพ่ออ่ะครับ ผมใช้ไทรตัน ( พลัส 4 D m/t ) คันนี้มา 11 เดือน เพิ่งเคยเจอครับ
อ้อยางใช้ B/F A/T ครับ รถก็เพิ่งหมดประกันไป เมื่อ 28/10/51 นี่เอง
โค้งที่ว่านี้เคยมีรถคว่ำคนขับตายด้วย ผมขับคนเดียว ไม่มีรถสวนมาสักคัน
งง ครับ วิเคราะห์ ไม่ถูก ว่าเกิดจากอะไร ขับก็ไม่ได้ไวมาก
แต่อย่างไรก็ขอบคุณ ไทรตัน ครับ ที่ช่วยให้ได้มาเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆ
ขับรถเปลี่ยวๆ ทางลื่นๆระมัดระวังนะครับ เส้นทางบ้านผมมีรถลงกันประจำโดยเฉพาะพี่โต พี่โก้ 2-3ผ่านมาลง 2 คัน