PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Black Edition ขอคำแนะนำครับ

manit102
03-11-2008, 23:10
อยากทราบว่า พี่ๆ ที่ใช้รถ มีวิธีการดูแลรักษาสีรถยังไงกันบ้างครับ ผมก็เพิ่งมีรถคันแรก ก็เลยไม่รู้ว่าต้องถนุถนอมมันยังไงถึงจะให้เจ้าเหมียวสีดำคันนี้มันดูดุดันอยู่ตลอด ผมก็เลยลุยโลตัสไปขนซื้อมาชุดใหญ่เลยครับ รวมแล้วเบ็ดเสร็จหมดไปกว่า 4000 ครับพี่น้อง เริ่มตั้งแต่แชมพูล้าง ผ้าชามัว ซิลิโคลนเคลือบสี ซิลิโคลนเคลือบล้อและเบาะหนัง น้ำยาเคลือบกระจก และก็ฟองน้ำนุ่มๆ สำหรับล้างครับ พี่ๆ มีเคล็ดลับอะไรดีๆ ช่วยบอกหน่อยครับ ไม่อยากให้เจ้าเหมียวมีขนอ่ะ
:i40:

rafa
04-11-2008, 11:14
หมดไป4000ก็เอาไม่อยู่ครับเรื่องมีขนต้องทำใจสีอื่นก็มีขนแต่ไอ้ที่มีแล้วชัดแจ้งแดงแจ๋ก็คือดำนี่แหละครับอิอิ

dsign
04-11-2008, 11:24
....ถ้าล้างเองลองซื้อเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงมาใช้ แต่ปืนที่ใช้ต้องเป็นแบบสเปรย์กัน....
....เพื่อฉีดฝุ่นทรายให้หลุดจากสีที่ตัวรถได้ง่ายและไม่ทำให้สีเป็นรอย แต่ราคาผมไม่ทราบนะครับ.....
....ที่เหลือก็ฟองน้ำที่ใช้ถูกะตัวรถนั่นแหล่ะ ต้องปราศจากเม็ดทรายเลยหล่ะอันนี้สำคัญมาก....

....แต่ผมก็ไม่เคยล้างเองซักที ไม่ค่อยมีเวลา ไปลางอัดฉีดประจำ ตอนนี้ขนขึ้นมาเพียบเลย55555.....